ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 5536
ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

วุ่น ทั่วมอ ขอเล่าบ้าง

[คัดลอกลิงก์]
ประสบการณ์ของน้องวุ่น

ผมขอเล่าเล่าประสบการณ์เล็กน้อยนะครับ ของผมก็มี ของหลวงปู่ชื่นอยู่แต่ไม่มากเท่าไหร่

ช่วงนั้นพ่อแม่ผมทะเลาะกัน ผมเคยห้อยพระขุนแผนมหาจินดามณีอยู่จนทําให้ผม รู้จักหลวงปู่ชื่น

เปิดเวปดูเห็น พระองค์นึง ชื่อขุนแผนสาวสามหมู่บ้าน ก็เลยโทไปถามที่แห่งหนึ่ง(ร้านเช่า) เค้าบอกเพิ่งได้มา

เมื่อ2วันที่แล้วทําให้ผมรุสึกว่านี่แหละของผมแน่นอน ผมบูชามาราคาช่วงนั้นก็สูงอยู่ 5000ได้

เมื่อผมได้มา ผมได้ท่องคาถา แหละบอกหลวงปู่ขอให้ครอบครัวผมมีความสุข อีกวันพ่อแม่ผมดีกันเลย

จึงทําให้ผมรุสึกสัทธาหลวงปู่เพิ่มอีก ตอนนี้พระองค์ที่ผมบอกให้ ผมได้มอบให้เป็นมวลสารแม่นางเหมาเรียบร้อยแล้วครับ

อย่างอื่นก็มีอีกนะครับ

หนุมาน เด่นมากครับทั้งด้านสาวๆ หรือจะทางได้อํานาจ ไปดูดวงมา (ใช้จิต)เค้าบอกว่า พกไปไม่มีใครกล้ามาหาเรื่องแน่ มีจิตเป็นตัวเป็นตน และเค้าบอกว่าอายุมากกว่าผม ประมานว่าพี่คนนึง ชอบพวกเหล้า แต่เค้าบอกว่าไม่แนะนํา ถ้าจะให้ก็ให้เป็นบางครั้ง พระเค้าอิ่มทิป

มีครั้งนึงแบบเล่นต่อยกะเพื่อนตัวใหญ่ๆ (ผมคิดแล้วในใจผมคงโดนต่อยยับ) พอมันจะต่อยผม ผมแค่ยกขา ขามันโดนรองเท้าผมมั้นถึงก็ล้มลง(รองเท้าคอมแบท)ผมนั่งฮาเลย  นี่คือประสบการ เกี่ยวกับหนุมาน ยังมีอีกครับจําไม่ได้ เยอะ*-*

รูปหล่อพระโพธิสัตว์ชัยมหานาถ อันนี้ผมชอบมากๆ เคยห้อยไป คนที่จะแกล้งผม มันต้องเจ็บตัวก่อนที่จะแกล้งผมทุกครั้ง เท่าที่ดู เหมือนจะสะท้อนกลับไปหมด เรื่องเมตตาก็แรงนะครับ ห้อยแล้วรู้สึกว่าอุ่นใจ

พระขุนแผนกุมารแก้วกุมารเทพ อันนี้ผมรักสุดๆ เมื่อก่อนผมห้อยพระขุนแผนมหาจินดามณี ที่หลวงปู่เคยช่วยเสก(จิต) พอได้มาผมลองห้อยขึ้นคอ ผมคิดว่าองค์เก่าแรงแล้ว องค์ใหม่แรงกว่าถึงขนาดมีคนเข้ามาคุยด้วยชอบมานั่งใกล้ๆ มานั่งคุยกันหยอกล้อกันเล่น

ทั้งหมดนี่เป็นประสบการณ์ส่วนหนึ่งนะครับ ผมมาช่วยสร้างสีสรรค์ให้กระทู้นี้ด้วย

ถ้าผู้ใดไม่เชื่อว่าเป็นเรื่องจิงหรือเป็นแค่เห็นว่าบังเอิญก็แล้วแต่นะครับ สําหรับผม ผมเชื่อ และรักหลวงปู่และ

พรายกุมารของหลวงปู่มากๆครับผม
วุ่นก็ไม่ธรรมดา
วุ่นทั่วมอ....น่าจะต่อด้วยมัดหมี่ทั่วถึง
ปิดท้ายด้วย ต้อยทั่วไทย
โอววว
3หนุ่มสามมุม แต่ทั่วถึงแท้ๆ

ไม่มีภาคต่อหรอครับ
ตกลงตอนนี้เหมาหมดไปแล้วใช่ป่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-27 06:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-10-9 21:14
ไม่มีภาคต่อหรอครับ

ช่วงนี้โดยครูบาอาจารย์ปิด ไปต่อไม่เป็น
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-27 06:42
ตกลงตอนนี้เหมาหมดไปแล้วใช่ป่ะ

น่าจะหมดแล้วครับ...หมดแรง
ครูบาอาจารย์ปิด เกเรหล่ะสิเนี่ย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้