ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 6427
ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขุนแผนชมตลาด

[คัดลอกลิงก์]
ลองถ่ายจากกล้องจุลทรรศน์ เห็นมวลสารของขุนแผนชมตลาดเพียบเลยครับ จากองค์นี้ครับ ไม่ทราบว่ามีอะไรบ้างคับที่พอดูๆออก

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2014-7-26 01:16

ของหลวงปู่และอาจารย์  พระที่ท่านทั้งสองสร้างออกมา. จะใส่มวลสารเยอะมากคับ  เป็นแบบนี้ทุกรุ่นคับ
จะให้ตอบจากการดูจากเนื้อพระ  คงเป็นไปไม่ได้คับ เพราะเหมือนกันหมด  การผสมผงต้องตำคลุกเคล้าจนกลายเป็นเนื้อเดียวกัน
รับประกันได้ว่ามวลสารเท่ากันทั้งหมดแน่นอน
มวลสารเยอะครับ...เอาเป็นว่าองค์นี้ของแท้
วัตถุมงคลของหลวงปู่ชื่น ติคญาโณและของอาจารย์สรายุทธจัดสร้างนั้น...ถ้าเทียบปริมาณมวลสารศักดิ์สิทธิที่ผสมต่อปริมาณแล้วต้องบอกว่ามากมายจริงๆ...
พี่ครับ ถ้าขุนแผนชมตลาดตกพื้นแล้วมีผู้หญิงข้ามจะเป็นอะไรไหมครับ
ระวังอย่าให้ตกครับ พระอาจจะหักได้
ไม่เป็นไรคับเราไม่ได้เจตนา. หยิบมาแล้วกล่าวขอโทษ  เทวดาและหลวงปู่ ก็ไม่เป็นไรแล้วคับ. วัตถุมงคลของหลวงปู่และของอาจารย์  ลงมนต์กันเสื่อมกันถอนไว้ทุกรุ่นคับ
วัตถุมงคลทุกชิ้้น. มีมวลสารมากมายคับจำได้ไม่หมด. ทั้งผงที่หลวงปู่ท่านลบเองและยังมวลสารต่างๆอีกมากมายที่ท่านเสาะแสวงหามาทั่วประเทศอีก  พระของท่านจึงมีมวลสารผุดขึ้นมาให้เห็นเด่นชัดคับ
มวลสารก็แน่นนะครับ แถมหลวงปู่ลงมนต์กันถอนกันเสื่อมไว้ แจ่มมาก
..

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้