ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 9933
ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เกือบไม่ได้เป็นน้อง Majoy ของพี่ๆ แล้วครับ

[คัดลอกลิงก์]
ขออนุญาติแตกจากกระทู้สุดยอดประสบการณ์นะครับ

เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อวันหยุดช่วงเดือนกว่าๆ ที่แล้ว ผมขับรถไปทำธุระและผ่านทางโซนตลาดบางบัวทอง วันนั้นไม่รู้เป็นไงมันมึนๆ งงๆ ขนาดที่ว่า เลี้ยวรถออกมายังเอากาบซ้ายไปปีนแท่นปูนจนเป็นรอยยาวลึกถึงเนื้อยาวเป็นฟุต ใจก็เริ่มไม่ดี วันนั้นใจคอมันไม่ปกติ เหมือนไม่อยากไปไหน

พอขับต่อมาถึงบริเวณที่ทำการประปาในย่านตลาดบางบัวทอง ตรงนั้นถัดไปจะมีทางกลับรถ (ไม่ใช่ตรงสี่แยกนะครับ) ก่อนถึงจุดนั้นไม่รู้นึกยังไง ขับซะช้าแบบเออ นี่ตรูจะขับตามซาเล้งเหรอวะ

จากนั้นพอกำลังจะเร่งคันเร่งขึ้น ก็มีเสียงรถฝั่งตรงข้ามเบรคกันสนั่น พร้อมด้วยเศษฝุ่นและใบไม้ปลิวมา พร้อมรถเมล์ร่วมเก่าๆ พุ่งออกจากซอยฝั่งตรงข้ามแบบไม่เบรค ตัดออกจากซอยและข้ามตัดถนนใหญ่ที่รถกำลังใช้ความเร็วกัน ซึ่งทีแรกผมสังเกตุไม่ชัดว่าเป็นอะไร แต่ในใจบอกให้เบรคและเหมือนเท้ามันเหยียบไปเองโดยเรายังไม่ได้คิดด้วยซ้ำ ด้วยสถานการณ์นั้น ผมซึ่งขับช้าอยู่ตอนนั้นซึ่งไม่น่าเกิน 40-50 ยังเหยียบเบรคตัวโก่งพร้อมกันไอ้เจ้ารถบ้าพลังตัดหน้ารถผมแบบไม่เบรคด้วยระยะห่างไม่เกินสองเมตร พุ่งขึ้นเกาะกลางซึ่งมีถนนเล็กๆ เข้าป่าละเมาะ ชนรั๊วเหล็กกั้นทางกระเด็นไปเลย ไม่รู้ด้านในเป็นอู่หรืออะไร แต่ที่แน่ๆ คนแถวนั้นและรถคันอื่น รวมถึงผมด้วย ช็อคครับ จอดนิ่งๆ อยู่หลายวินาทีเลย งง พอตั้งสติได้ จึงค่อยๆ ขับออกมาและในใจนึกขอบคุณหลวงปู่และครูบาจารย์รวมถึงสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุ้มครองปัดเรื่องร้ายแรงออกไป เรียกว่า แทนที่จะโดนชนเข้าข้างรถซึ่งนอกจากโดนผมจังๆ แน่ๆ ยังมีลูกสาวผมที่นั่งหลัง ซึ่งมันไม่จบแค่บาดเจ็บเล็กน้อยแน่ๆ ก็กลับกลายเป็นขับปืนแท่นปูนเล็กๆ น้อยๆ ถ้าเทียบกับเจ้ารถบ้าพลังนั่น พอฟาดเคราะห์ไป
อยากกระซิบดังๆ ว่า วันนั้น ผมแขวนองค์พ่อชัยวรมันรุ่น2 บวกกับของชิ้นอื่นๆ ของหลวงปู่ล้วนๆ ครับ  เพราะผมใช้แต่ของหลวงปู่กับอาจารย์อยู่แล้ว

แบบนี้แล้ว จะไม่รักและศรัทธาครูบาอาจารย์ได้อย่างไรกัน จริงไหมครับ

ขอให้คุณพระ คุ้มครองรถ และ ลูกสาว
สาธุ ครูบาอาจารย์คุ้มครอง

มาเป็นน้องอาท AS400 ของพี่ๆน้องๆได้

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-12 09:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สรพงษ์ นี่ใครครับ เกิดไม่สู้จะทัน
บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ
เยี่ยมเลยครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-13 10:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
En130 ตอบกลับเมื่อ 2014-10-10 16:31

ประสบการณ์อื่นๆ ก็หลายเรื่อง แต่ขี้เกียจพิมพ์
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-13 10:01
ประสบการณ์อื่นๆ ก็หลายเรื่อง แต่ขี้เกียจพิมพ์ ...

ไว้นำมาเล่าต่อด้วยนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้