ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

กรณีศึกษา สีผึ้งสาริกาจำปาลิ้นทอง

[คัดลอกลิงก์]
จอยได้วิธีเพิ่มสีผึ้งให้ใช้ได้นานๆ มาละ ต้องลองๆ กิกิกิ
เมื่อครั้งหุงสีผึ้งนี้ขึ้นมา ก็หลายปีมาแล้ว

มีท่านผู้หนึ่ง หันไปถามอาจารย์ว่า น้ำตาปลาพยูนนี่ใส่ไหมครับ แต่มือพี่แกจัดการเทน้ำตาปลาพยูนลงไปในขันสำริดใบจิ๋วๆ จนเกลี้ยง เล่นเอาอาจารย์อึ้ง เพราะปกติไม่ว่าจะที่ไหน ถ้ามีของสุดยอดนี้ จะผสมเพียงหยดเล็กๆ ลงในหม้อสีผึ้งใบเขื่อง เขาว่า อาจารย์สอนไว้ ให้ทำเหมือนใช้เอง 555

สีผึ้งนี้แจกฟรีตอนงานปีใหม่ปีนึงของพำนัก ปัจจุบัน หาแทบไม่เห็น หวงกันมากสุดๆ

ทำเหมือนใช้เอง ของดีๆ ที่ครูท่านมี เราต้องตัก ต้องจ้วงใส่ผสมลงไป จริงมะครับกัปตัน
ก็ไม่รู้สินะ คนที่ทำงานเจอสีผึ้งนี้เข้า เจรจาง่ายมาก มึนงงรับปากเราเฉย รู้ตัวอีกทีรับปากเราไปแล้ว
รุ่นนีเก็บ ไม่กล้าพกเลยครับ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2017-4-7 08:43
ก็ไม่รู้สินะ คนที่ทำงานเจอสีผึ้งนี้เข้า เจรจาง่ายมาก มึนงงรับปากเราเฉย รู้ตัวอีกทีรับปากเราไปแล้ว

รับปากว่า...

ย้ายทีม ทำงานคนละแบบ เหมือนเปลี่ยนงานครับ หาใช่เรื่อง........ไม่
มีเต็มตลับหนึ่ง และค่อนตลับหนึ่ง
อยากได้เคล็ดลับในการใช้เพิ่มเติม

มีดาบแล้วไม่มีเพลงดาบ กับมีดาบพร้อมเพลงดาบ มันต่างกัน
majoy ตอบกลับเมื่อ 2017-6-29 08:01
อยากได้เคล็ดลับในการใช้เพิ่มเติม

มีดาบแล้วไม่มีเพลงดาบ กับมีดาบพร้อมเพลงดาบ มันต่างกัน

เอาซักกี่เพลงดีครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้