ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พระพุทธหิรัญราช(ราชาแห่งเงิน)

[คัดลอกลิงก์]
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-5-2 11:48
เท่าที่ผมรู้คือ มีพระผงเจ้าสัว กับดวงตราอาถรรพ์นี่ ...

ขอบพระคุณมากคร๊าบผม  
ได้ความรู้ใหม่อีกแล้ว
ขอบคุณมากครับได้ของดีอีกแล้วจะตั้งใจสวดทุกวันครับ
อ่านแล้วนึกได้ว่ายังไม่มีพระผงเจ้าสัวเลยคร้าบ
มาดันให้ดูครับว่า ใครสนใจเชิญศึกษาคาถานี้กันครับ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-5 12:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ได้สวดบทนี้นานแล้วเหมือนกันแฮะ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2016-7-5 12:46
ไม่ได้สวดบทนี้นานแล้วเหมือนกันแฮะ

บทเต็มใช่มั๊ยครับ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-6 12:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2016-7-5 23:34
บทเต็มใช่มั๊ยครับ

ไม่รู้บทเต็มมั้ย แต่สวดตามนี้ครับ เคยท่องได้จนคล่อง แต่น่าจะต้องไปขอเรียนท่องก่อน เลยหยุดก่อนดีกว่า

"พุทธัสสังฆ์สะระนัง คัชฉามิ อิติปิพุทโธ โสภะคะวา พุทธบูชา ธัมบูชา สังฆบูชา

พุทธหิรัญญะราชา อะระหันตาธาตุ โลกพรหมมะเทวดา ครูอุปัชฌา

อาจาริยัง มาตาปิตูนัง อะหังอะภิวันทิยะบูชา ทิพพะมนตา ปัญญาจักขุ

มหาเดชา มหายะสา มหาโภคา มหาปัญญา สัพเพเทวาปิยักขาจะ

สัพเพมนุสสาปิยักขาจะ สัพเพสะมะณาปิยักขาจะ สัพเพพระราชา พระราชินี

พระราชบุตรา พระราชบุตรี ปิยักขาจะ จตุทิสาปะ โชตะ เนราชะมุข เขมะธุระ

สัทธังโกรธังมะมะ ปะมุนจันติ สัพพะสุขขะสวัสดิมหาลาภา

พุทธหิรัญราชะ ประสิทธิ ภะวันตุเม"
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2016-7-6 12:53
ไม่รู้บทเต็มมั้ย แต่สวดตามนี้ครับ เคยท่องได้จนคล่อ ...

ขอบคุณครับ ที่ชี้เเนะ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้