ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 4113
ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รบกวนถามนิดนึงครับเพื่อนๆพี่ๆ องค์พ่อพญานาคา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย orpheus เมื่อ 2014-5-18 01:02

คือบูชามานานแล้วครับ แต่ขึ้นคอน้อยวางไว้บนพานตลอด พอดีวันนี้ยกพานออกมาตกใจเห็นองค์พ่อมีรอยร้าวขวางเลยส่องกล้องดูจะมีรอยร้าวตามด้านข้างองค์พ่อในแขนติดลำตัว รู้สึกเครียด และด้านซ้ายขององค์พ่อสีทองซีดลง พอจะมีวิธีซ่อมหรือแนะนำร้านมั้ยครับผม
หากทางพี่จ๊อมช่างซ่อมรบกวนด้วยนะครับผม

รูปสุดท้ายลงใหม่แล้วครับสวยๆๆๆ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x

ผมใช้สีผึ้งทาแล้วปิดทองครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-16 20:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครับผม
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-18 01:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอถามอีกนิดนะครับ ปู่ศรีสุทธรรมนาคราช กับ ปู่ศรีสุทโธ ท่านองค์เดียวกันใช่มั้ยครับ
copy มาให้อ่านครับ

ปู่ศรีสุทธรรมนาคราช ท่านเป็นนาคราชผู้ให้กำเนิดโลก
ซึ่งข้อมูลของท่านหามีใครทราบไม่ เพราะ
ท่านจะอุบัติอวตารเมื่อยุคนั้นมีพระธรรมราชา
ตามคำบอกเล่าของหลวงปู่ชื่น ซึ่งเป็นคนะละองค์กับปู่ศรีสุทโธฯ ครับ

เรื่องซ่อมแซมองค์พระนั้น คงต้องรอพี่น้องท่านอื่นๆ ครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-18 09:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-5-18 09:14
copy มาให้อ่านครับ

ปู่ศรีสุทธรรมนาคราช ท่านเป็นนาครา ...

ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลซ่อมแล้วครับรูปสุดท้ายลงสีทองเลยครับ
ซ่อมแล้วสวยเลยครับ
orpheus ตอบกลับเมื่อ 2014-5-18 01:05
ขอถามอีกนิดนะครับ ปู่ศรีสุทธรรมนาคราช กับ ปู่ศรีสุท ...

คนล่ะองค์ครับ...พญานาคท่านมีหลายตระกูล
แต่ที่อาจารย์สร้าง อาจารย์เชิญพญานาคทุกๆๆตระกูลมาร่วมบุญ
เพราะจะได้ดูจะช่วยเหลือลูกหลาน พญานาคอย่างพวกเราได้ทุกๆๆที่ทุกๆแห่ง อย่างเช่นว่าพื้นที่นี้หรืออณาเขตนี้เป็นเขตของปู่ศรีสุทโธ...ท่านก็จะดูแลเรา เมื่อสุดเขตท่านๆก็ส่งต่อให้พญานาคองค์อื่นๆๆรับช่วงต่อครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-24 19:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-5-23 10:11
คนล่ะองค์ครับ...พญานาคท่านมีหลายตระกูล
แต่ที่อาจารย ...

ขอบคุณครับเวลาอธิฐานผมก้อเรียกองค์ปู่ศรีสุโธด้วยเลยครับ
orpheus ตอบกลับเมื่อ 2014-5-24 19:13
ขอบคุณครับเวลาอธิฐานผมก้อเรียกองค์ปู่ศรีสุโธด้วยเ ...

เชิญปู่ศรีสุทธรรมนาคราช ชื่อเดียวดีกว่าครับ
ถ้าเกิดเชิญแต่ปู่ศรีสุทโธ แล้วชื่ออื่นไม่เชิญ
เดียวท่านจะน้อยใจเอาน่ะ...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้