ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 7044
ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

นาคาทีม2 ร่วมเดินทางอัญเชิญน้ำมนต์ศักดิ์สิทธ์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย toywater เมื่อ 2014-4-21 01:04

วันนี้จองกระทู้ไว้ก่อน รออัพรูปพรุ่งนี้นะครับ
เริ่มด้วย น้ำศักดิ์สิทธิ์ "ถ้ำวงเดือน" จากนิมิตของ หลวงปู่คำมั่น ซึ่งท่านได้ละสังขารเมื่อปี 2554
จากรายการ อนุวัต จัดให้ ตาม Link http://news.ch7.com/detail/64915 ... B8%B4%E0%B9%8C.html

รอบนี้่  Toywater จัดให้ครับ
เป้าหมายมีไว้พุ่งชน ภูเขาด้านหน้านี้ล่ะครับคือเป้าหมายของเรา แต่ขอแค่ปีนขึ้นไปก็พอ ไม่ขอชนนะครับ

มาถึงแล้วก็ไปกราบ หลวงปู่คำมั่น เพื่อขออนุญาติขึ้นไปเอาน้ำศักดิ์มาใช้สำหรับพิธีเสาร์ ห้า นาคาภิเษก และเพื่อสืบทอดพระพุทธศาสนา ช่วยเหลือคนตกทุกข์ได้ยาก ให้พ้นภัย

แล้วเราก็ติดต่อไปหาผู้ใหญ่บ้านเพื่อช่วยนำทางให้เรา ผู้ใหญ่บ้านใจดีมากครับ หาไฟฉายมาเผื่อผมด้วย ถือว่าการมาครั้งนี้มีการอำนวยความสะดวกตลอดการเดินทาจริงๆครับ ไม่มีติดขัด

เมื่อเรามุดทางเข้าที่มีขนาดเท่ากับตัวเราเข้ามาแล้วนะครับ ก็ขอเก็บภาพในความมืดมาฝาก เผื่อใครสัมผัสพลังได้ก็บอกผมหน่อยนะครับ แต่ผมขนลุกตอนที่ ผู้ใหญ่บ้านจุดเทียนบอกกล่าวเจ้าที่ ตามคำบอกเล่าคือพญานาค  สิ้นเสียงบอกกล่าว เท่านั้นละครับ ค้างคาวที่ส่งเสียงต้อนรับตอนแรกๆนั้น เงียบสงบลงทันที ... เหมือนท่านได้รับรู้ถึงการมาครั้งนี้ของเราแล้ว

เมื่อมาเจอกับบ่อน้ำศักดิ์สิทธิ์แล้วก็ ให้พ่อผู้ใหญ่ ตักน้ำแบ่งมาให้ใส่ขวด แล้วเดี๋ยวเราไปถ่ายรูปกันที่หน้าถ้ำเพราะในถ้านี้มีดมาก ผู้ใหญ่บ้านยังบอกอีกว่า งูเยอะ "มันเข้ามากินค้างคาว" พูดถึงงูเท่านั้นล่ะครับ ผ่อๆ เสียงจากไหนไม่รู้ ผมรู้ตัวอีกทีก็ มารอผู้ใหญ่บ้านที่ หน้าถ้ำเป็นที่เรียบร้อย

น้ำศักดิ์ก็ได้แล้ว ตอนนี้เหลือแค่พาสังขารอันอ่อนแรง กลับไปที่วัดเพื่อกราบลา หลวงปู่คำมั่น กันต่อครับ

รอบต่อไป จากขอนแก่น นคร เราจะไปตามหาน้ำศักดิ์สิทธิ์ เขตทุ่งกุลาร้องไห้  รอชมกันต่อนะครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
มาดท่านผู้นำ...เท่ห์ไม่ว่าอยู่ต่างประเทศ หรืออยุ่บทดอย เลย นะนี่ 555   
รอชมครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-21 01:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป้าหมายต่อไป "บ่อพันขัน" บ่อน้ำศักดิ์สิทธิ์ บ่อน้ำธรรมดา ที่ไม่ธรรมดา
ข้อมูลเบื้องต้น http://www.tungkula.watsri.net/?page_id=21

เดี๋ยวทีมงานจะเร่งอัพรูปให้ชมกันนะครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2014-4-21 12:17
toywater ตอบกลับเมื่อ 2014-4-21 01:08
เป้าหมายต่อไป "บ่อพันขัน" บ่อน้ำศักดิ์สิทธิ์ บ่อน้ำธ ...

ท่านผู้นำครับอัพภาพ เร็วๆหน่อยครับ
อย่ามัวแต่ อัพ โอ้.....อัพ เยส
toywater ตอบกลับเมื่อ 2014-4-21 01:08
เป้าหมายต่อไป "บ่อพันขัน" บ่อน้ำศักดิ์สิทธิ์ บ่อน้ำธ ...

ชักช้าจัง......

www.baanjompra.com/ ค่ะ ไม่ใช่ jompra.com/
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-21 23:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
AmAm ตอบกลับเมื่อ 2014-4-21 22:22
www.baanjompra.com/ ค่ะ ไม่ใช่ jompra.com/

รอบหน้าแก้ไขให้ครับ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-4-21 23:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-4-21 20:38
ชักช้าจัง......

สำนักนี้ ถือคติ "คนอดทนคือคนโชคดีครับ" ^ ^ คืนนี้ ขอผ่อนผันนิดส์นึง เดี๋ยวพรุ่งนี้ จัดไป  2 สถานที่ศักดิ์สิทธิ์เลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้