ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 20598
ตอบกลับ: 58
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ผงราชวงศ์วรมันสรรพสิทธิ <<

[คัดลอกลิงก์]
ผงราชวงศ์วรมันสรรพสิทธิ  

หลวงปู่ฮิง โชติโญ ยกมือพนมท่วมหัว ท่านบอกว่า " ดี!! ผงพระอาจารย์ ใครทำ"

ผู้รู้หลายๆท่านสัมผัสดู หลายท่านบอกว่ามีพลังงาน คล้ายผงโสฬสมหาพรหม

ครูบาอาจารย์หลายท่านถึงกับพนมมือท่วม ท่านบอกว่า " ผงนี้ดีมาก มีฤทธิตบะเดช อย่างสูง แรงกล้า"

ผงราชวงศ์วรมันสรรพสิทธิ เป็นผงที่หลวงปู่ชื่นทำขึ้น จากหินศิลาอาถรรพ์ที่ขุดได้จากปราสาทบายน ที่ลงอาถรรพณ์ราชาเวทไว้ในสมัยพระเจ้าชัยวรมันที่ 7 นำมาบดผสมเป็นผงหัวเชื้อ และยังมีดินใจกลางปราสาททุกปราสาท และวัตถุอาถรรพ์ต่างๆ อีกมากมาย ที่หลวงปู่ชื่นเดินทางไปนำมาด้วยตัวท่านเอง

าจารย์เคยเล่าว่าผงนี้ ศักดิ์สิทธิ์มาก และ ทำยากมาก ใส่แค่เพียงนิดเดียวก็ขลังแล้ว

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2022-8-20 11:49

>>>เรื่องเล่า...กล่าวขาน<<<

"ราชวงค์วรมันสรรพสิทธิ"

หลวงปู่ ท่านใช้หินศิลาอาถรรพณ์ที่ขุดได้จากปราสาทบายน ที่ลงอาถรรพ์ราชาเวทไว้ในสมัยพระเจ้าชัยวรมัน ที่ ๗ นำมาบดเป็นหัว เชื้อ และยังมีดินใจกลางปราสาททุกปราสาท และวัตถุอาถรรพ์ต่าง ๆ อีกมากมาย   ที่หลวงปู่เดินทางไปนำมาสร้างวัตถุมงคล ด้วยตัวเอง  นอกจากนั้นยัง ได้ผงต่างๆ  จากหลวงปู่ดี  อาจารย์ของท่านมาผสมลงไปอีก    ผมจำได้ผงนี้ ได้แสดงอิทธิคุณให้สานุศิษย์   รวมทั้งผมด้วย   ได้เห็นกันมาแล้ว  ผงนี้เรืองแสงได้ในเวลากลางคืนของวันพระ   หลายคนได้เห็นมาแล้วน่าอัศจรรย์ใจเป็นยิ่งนัก
และอาจารย์สรายุทธได้นำผงนี้ไปให้     หลวงปู่ฮิง โชติโญ เพื่อให้ท่านอธิฐานจิตให้ด้วย   ท่านกลับยกมือพนมท่วมหัว ท่านบอกว่า " ดี!! ผงพระอาจารย์ ใครทำ"   และยังไปให้ผู้รู้หลายๆท่านสัมผัสดู หลายท่านบอกว่ามีพลังงาน คล้ายผงโสฬสมหาพรหม      ครูบาอาจารย์หลายท่านถึงกับพนมมือท่วม ท่านบอกว่า " ผงนี้ดีมาก มีฤทธิตบะเดช อย่างสูง แรงกล้า"
              ผงราชวงศ์วรมันสรรพสิทธิ เป็นผงที่หลวงปู่ชื่นทำขึ้น จากหินศิลาอาถรรพ์ที่ขุดได้จากปราสาทบายน ที่ลงอาถรรพณ์ราชาเวทไว้ในสมัยพระเจ้าชัยวรมันที่ 7 นำมาบดผสมเป็นผงหัวเชื้อ และยังมีดินใจกลางปราสาททุกปราสาท และวัตถุอาถรรพ์ต่างๆ อีกมากมาย ที่หลวงปู่ชื่นเดินทางไปนำมาด้วยตัวท่านเอง
                 อาจารย์สรายุทธเคยเล่าว่าผงนี้ ศักดิ์สิทธิ์มาก และ ทำยากมาก ใส่แค่เพียงนิดเดียวก็ขลังแล้ว
เมื่อหลายปีก่อนหน้านี้หลวงปู่ชื่นท่านได้ทำผง “ราชวงศ์วรมันสรรพสิทธิ” ซึ่งเมื่อนำไปให้ผู้รู้หลายๆ ท่านสัมผัสดู หลายท่านบอกว่า มีพลังงานคล้ายผงโสฬสมหาพรหม มีอยู่รายหนึ่งได้เดินทางมาหาผม เพื่อขอผงราชวงศ์วรมันสรรพสิทธิไปผสมสร้างพระถวาย ครูบาอาจารย์ ได้โทรศัพท์ มารายงานว่า เมื่อนำผงไปให้ครูบาอาจารย์ดู ท่านถึงกับยกมือพนมท่วมหัว ท่านบอกว่า ผงนี้ดีมาก “มีฤทธิ์ตบะเดช อย่างสูงส่ง แรงกล้า” ผมเคยนำไปให้พระที่มีอภิญญาสูง ซึ่งเป็นอาจารย์ที่ครอบครูให้ผม คือ หลวงปู่อิง โชติโญ ท่านก็ยกมือพนมท่วมหัวเช่นกัน ท่านบอกว่า “ดีผง พระอาจารย์” ใครทำ ? ซึ่งตอนนั้นผมไม่ทราบว่า ผงพระอาจารย์ที่หลวงปู่อิง ท่านพูดถึงคืออะไร จนเวลาผ่านไปหลายปี ผมจึงรู้ว่าชาวกัมพูชา เขามีความเชื่อว่า มีพระทีทรงอภิญญาสูงที่ทรงเจริญอิทธิบาท 4 เป็นเหตุให้ดำรงขันธ์อยู่ได้ตลอดกัลป์มีอยู่ 3 องศ์ คือ หลวงปู่นิรนาม, หลวงปู่ดี และ หลวงปู่สรวง พระทั้ง 3 องศ์จะสลับกันทำหน้าที่ดูแล ตำราวิชาการต่างๆ ตลอดจนทรัพย์สมบัติ เพื่อรอคอยพระอาจารย์เสด็จมาอุบัติตรัสรู เป็นองศ์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า เมื่อถึงเวลานั้นพระทั้ง 3 องศ์ จะนำตำราและทรัพย์สมบัติเหล่านี้ นำขึ้นถวายพระองศ์ท่าน ซึ่งพระอาจารย์ที่หลวงปู่ทั้ง 3 องศ์รอคอย การกลับมาเพื่อทรงอภิเษกสัมมาสัมโพธิญาณ ก็คือพระองศ์เจ้าศรีชัยวรมันมหาราชนั่นเองนั่นก็หมาย ความว่าพระคาถาจักรพรรดิก็เป็น 1 อยู่ในตำราที่จะนำถวายแก่พระอาจารย์ในภายภาคหน้า  นับเป็นบุญของผู้บูชาวัตถุมงคลรุ่นชัยมหานาถทุกคน ที่มีโอกาสครอบครองวัตถุชิ้นนี้ หลวงปู่ดี พระ 1 ใน 3 พระที่ปฏิบัติภารกิจนี้ ยังเมตตา บอกว่า ต่อไปในอนาคต พระอาจารย์จะแสดงธรรมสั่งสอนเวไนยสัตว์จะหลุดพ้นจากวัฏฏทุกข์เข้าถึงพระนิพพานจำนวนมาก สำหรับ ผงราชวงศ์ชัยวรมันสรรพสิทธินี้ หลวงปู่ ท่านใช้หินศิลาอาถรรพณ์ที่ขุดได้จากปราสาทบายน ที่ลงอาถรรพ์ราชาเวทไว้ในสมัยพระเจ้าชัยวรมัน มหาราช นำมาบดเป็นหัวเชื้อ และยังมีดินใจกลางปราสาททุกปราสาท และวัตถุอาถรรพ์ต่างๆ อีกมากที่หลวงปู่เดินทางไปนำมาสร้างวัตถุมงคล ด้วยตัวเอง

( พำนักนี้....มีมากกว่าความ “ขลัง” )
ขอขอบคุณ...ข้อมูลดีๆ  จาก อ.สรายุทธ และ เวปฯบ้านจอมพระ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-19 17:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
และอีกรุ่นที่มีแน่ๆ
เพราะผมเป็นคนตักผสมด้วยตัวเองเลยครับ
พลาดไม่ได้เลยรุ่นนี้ !!

ผงนี้มีใส่ในพระหรือวัตถุมงคลรุ่นไหนบ้างครับ ช่วยกรุณาให้ความรู้หน่อยครับ
sriyan3 ตอบกลับเมื่อ 2013-4-19 17:14
ผงนี้มีใส่ในพระหรือวัตถุมงคลรุ่นไหนบ้างครับ ช่วยกร ...

หลักๆเลยคือ ดวงตราอาถรรพ์ชัยมหานาถ มวลสารอุดใต้ฐานรูปหล่อพระโพธิสัตว์ชัยมหานาถ มีอุดล๊อตเก็ตซีเปียด้วย และน่าจะมีอีกหลายรายการครับ ผมจำได้แค่นี้ รอ บก. ประจำสำนักมาอัพเดทให้ทราบอีกทีครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-19 17:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผงนี้จะเป็นมวลสารหลัก
ในวัตถุมงคล รุ่นชัยมหานาถเลยครับ

หลังจากหลวงปู่สิ้นไปแล้ว ผงนี้ก็ไม่ค่อยได้นำออกมาใช้เลยครับ

ที่แน่ๆ มีอยู่ใต้ฐานรูปหล่อพระเจ้าชัยวรมัน ขนาดบูชา ด้วย
เพราะผมเป็นคนบรรจุด้วยตัวเองครับ

x
ขอบคุณมากครับ จะได้ไว้ภูมิใจที่มีของที่ีมีผงวิเศษนี้ไว้คอยคุ้มครองและช่วยเหลือครับ
มีบรรจุใต้ฐานรูปหล่อพระเจ้าชัยวรมันด้วย ผมไม่ได้จองบูชาเลย ใครมีบูชาโชคดีจริงๆ อาจารย์สร้างองค์เล็กหน่อยด้วยนะครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-19 17:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วตะกรุดดอกนี้
ก็น่าจะมี ผงราชวงศ์วรมันสรรพสิทธิ ผสมเพื่อผอกตะกรุดบ้าง เน้อะ พี่ศรี

chakpetch ตอบกลับเมื่อ 2013-4-19 17:27
และอีกรุ่นที่มีแน่ๆ
เพราะผมเป็นคนตักผสมด้วยตัวเองเ ...

พลาดไม่ได้ ล๊อคเป้ารอแล้ว ว่าแต่เพชรตักใส่เยอะป่าวอ่า แบบว่าอยากรู้อ่ะนะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-19 17:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-4-19 17:38
พลาดไม่ได้ ล๊อคเป้ารอแล้ว  ว่าแต่เพชรตักใส่เยอ ...

อย่ารู้เลยครับเจ้หนู  

บอกไปเดี๋ยวอาจารย์รู้ขึ้นมา

จะไม่ยอมให้ผมมาช่วย ผสมมวลสารนร้าคร๊าบบบ

รับรองจัดเต็ม ไม่ต้องห่วง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้