ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 32907
ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คาถาพระขุนแผนหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม

[คัดลอกลิงก์]
คาถาพระขุนแผนหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม

พระขุนแผนหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม
ขอบคุณเจ้าของพระด้วยครับ(By K.Sert16 watkositaram.com)

คาถาพระขุนแผนหลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม พระเครื่องหลวงพ่อกวย มีอิทธิปาฏิหาริย์ ประสบการณ์สูงพุทธคุณ ครอบจักวาล พระคาถาต่างๆของท่านก็มีมากมายซึ่งท่านเมตตาต่อลูกศิษย์ของท่านมาก
อมสิทธิ ท้าวฟื้นเจริญศรี หน้ากูงามคือพระแมน ณะมะพะทะ
แขนกูงามคือพระนาราย ฉายกูงามคือพระอาทิตย์ ฤทธิกูงามคือพระจัน
สาวในเมืองสวันเห็นหน้ากูอยู่มิได้ กูมาระลึกถึงฝูงหงษ์มาลืมข้ามคูหา
กูมาระลึกถึงมหาเสนา ก็มาลืมแท่นที่นอน กูมาระลึกถึงลูกไก่อ่อน ก็วิ่งตามกูมา
กูมาระลึกถึงสาวใช้ก็มาลืมแม่ กูมาระลึกถึงสาวแก่ก็มาหลงไหล
กูมาระลึกถึงเจ้าทัยเทวีก็มาลืมสวดมนต์ กูมาระลึกถึงฝูงคนก็มารักกูอยู่ทั่วหน้าทั่วชั้นฟ้าและพื้นดิน
เหมือนช้างรักงา ปลารักน้ำ เข้าอยู่ในดง ผมก็ลืมเกล้า ข้าวอยู่ในคอก็ลืมกลืน
ให้สะอื้นคิดถึงตัวกู อยู่ทุกเวลาและราตรี อิติลีกันหาชูชะโกโมกรุณาพุทปราณี ทายินดี
ยะเอ็นดู เอหิกะระนิโย อิติพิโส พะคะวาณะลีติ อิติมานิยม

ขอบคุณครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-9-5 07:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สุดเสน่หา เมตตา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้