ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 4332
ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พระคาถาบูชาหลวงพ่อเพชร วัดท่าหลวง พิจิตร

[คัดลอกลิงก์]
พระคาถาบูชาหลวงพ่อเพชร วัดท่าหลวง พิจิตร

หลวงพ่อเพชร วัดท่าหลวง พิจิตร
พระคาถาบูชาหลวงพ่อเพชร วัดท่าหลวง พิจิตร พระพุทธรูปที่มีพระพุทธลักษณะที่งดงามเป็นที่เคารพศรัทธาของคนไทยทั่วประเทศ สำหรับท่านที่มีรูปหรือพระเครื่อง พระบูชาหลวงพ่อเพชร สามารถสักการะบูชาองค์ท่านด้วยพระคาถาบูชาดังนี้
คาถาหลวงพ่อเพชร วัดท่าหลวง
นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ
นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ

กาเยนะ วาจายะ เจตะสา วา วะชิรัง นามะ
ปะฏิมัง อิทธิปาฏิหาริยะกะรัง พุทธะรูปัง
อะหัง วันทามิ สัพพะโส สะทา โสตถี ภะวันตุ เม

ข้าพเจ้าขอนมัสการองค์หลวงพ่อเพชร พระองค์ผู้ทรงไว้ซึ่งความศักดิ์สิทธิ์
ด้วยกายวาจาและใจ ขอความสุขความเจริญจงมีแก่ข้าพเจ้าตลอดทุกเมื่อเทอญ
แล้วขอพรอันประเสริฐตามที่ปรารถนาในสิ่งที่ดีงามเพื่อความสงบสุขของชีวิตและครอบครัว สาธุ สาธุ สาธุ

ขอบคุณครับ สาธุ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้