ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 15208
ตอบกลับ: 53
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ภาพหนึ่งภาพแทนความหมายพันคำ

[คัดลอกลิงก์]
เป็นภาพเพียงภาพเดียวที่มี  ที่ผมไว้บูชาบนหิ้งครับ ดูหลวงปู่ท่านสบายๆ ผ่อนคลาย ได้มาจากศิษย์พี่ใจดี เห็นผมเป็นศิษย์ใหม่ เลยให้ไว้เป็นเครื่องยึดเหนี่ยว และบูชาครูอาจารย์  รูปนี้เห็นแวบแรก สายตาผมโฟกัส ไปที่แววตาของหลวงปู่เป็นสิ่งแรก แววตาท่านมีตบะบารมีแกร่งๆกล้า น่าเกรงขาม  แต่ก็มีเมตตาอบอุ่นอย่างบอกไม่ถูก  

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
เล็กน้อย ที่ยิ่งใหญ่
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-15 00:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กราบหลวงปู่ สวดมนต์ แล้วนั่งมองดูรูปท่าน อธิษฐานกับท่าน ก่อนนั่งสมาธิเสมอ ดูรูปนี้แล้วสบายใจจังครับ ส่วนอีกภาพหนึ่งที่เห็นหลวงปู่แล้วต้องสะดุดกับแววตาแบบนี้  คือรูปยืนถือไม้เท้า แบบในหน้าเวปเดิม  
เอามากไหน...สวยดีครับ
สาธุ
กราบหลวงปู่ครับ
ภาพนี้อาจจะอยู่ในยุคแรกๆที่ยังไม่ได้สร้างโบสถ์
ที่ผมจำได้คือท่านเป็นลักษณะนี้แหละ
และท่านมักจะเน้นวิชาตามคติท่านคือสาริกามหาสังเวชท่านว่าดีเพราะคนสงสารมาก
จนวันเวลาผ่านไปจึงค่อยๆเข้าสู่วิถีคนกรุงแนวเมตตาราศีสง่าฯลฯ
ท่านเป็นพระที่ถ่อมตนสูงมากและใจดีตรงไปตรงมา ชอบคำพังเพย-สำนวน-คำคมต่างๆ
อาจจะเปิดเผยพูดคุยวิชาต่างๆที่ลับสุดยอดถ้าคนมาเยื่ยมเเยือนเป็นผู้ทรงวิชาอาคม
โดยเปิดอกคุยได้อรรถรสหัวเราะท้องแข็งทีเดียวเชียว
กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้