ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 5654
ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ล็อกเก็ต ซีเปีย อุดมวลสารเก่า/ใหม่ ฝังพระเจ้าสัวเล็บมือ และ ตระกรุดสาริกาคู่

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2014-1-17 08:08

วันก่อนจะเอาไปเลี่ยม มวลสารที่พอกไว้หลุด ...จำได้ว่าเคยได้รับ มวลสารเก่าที่หลุดจาก ล็อกเก็ต ซีเปีย และพระเจ้าสัวเล็บมือองค์เล็กๆที่อุดด้านหลังล็อกเก็ต สมัยที่ หลวงปู่จัดสร้าง... เลยกราบอธิฐานจิตต่อหน้ารูปหล่อมณีราชาของอนุญาตินำมวลสารเก่าและมวลสารใหม่ที่หลุด( มวลสารที่นำมาทำ พญานาคา รุ่น 2 ) นำมาผสมกันแล้วพอกหลัง ล็อกเก็ต ซีเปีย ใหม่ แล้วฝั่ง พระเจ้าสัวด้านบนและตระกรุดสาริกาด้านล่าง...รอแห้งแล้วจะนำไปเลี่ยมครับ

ปล.สังเกตุด้านหน้าล็อกเก็ตมุมบนจะแตกมีข้อแนะนำจากช่างเลี่ยมว่าถ้าเป็นล็อกเก็ตเก่าๆแบบซีเปียนี้ถ้ามีการแตกร้าวควรใช้ยาทาเล็บแบบใส่ทาเคลือบจุดที่แตกร้าวนั้นเพราะถ้าไม่ทาเคลือบอาจเกิดการแตกร้าวหรือกระเทาะเพิ่มขึ้นได้...หรืออาจให้ช่างตบแต่งแก้ไขจุดแตกร้าวก็ได้นะครับ ...ส่วนผมแค่เคลือบแล้วเลี่ยมเดิมๆครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ม่ายธรรมดาจริงๆครับ
เป็นล๊อคเก๊ตที่สวยงามและคลาสสิกมากจริงๆครับ
งามมากคร้าบ
ยินดีกับพี่ด้วยครับ หลวงปู่มาโปรดตั้งแต่ต้นปี ถึงแม้จะมีร่องรอยทางวัตถุุธาตุ แต่คุณค่าทางใจไม่ได้ลดลงเลยครับ
สวยงามมากครับ
สวยครับ
สวยงามเข้มขลังมากค่ะ
เข้าใจตรงกันนะ ว่าจะล๊อกตัวใคร
งามครับ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้