ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 4142
ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ผ้ายันต์ มะอะอุ หมึกดำ ใช่รึป่าวคับ

[คัดลอกลิงก์]
สมาชิกใหม่ ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ
หมึกดำไม่เคยเห็นครับ มีแต่หมึกแดง/หมึกน้ำเงิน

http://baanjompra.com/webboard/f ... &extra=page%3D3

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2014-1-5 12:34

รอผู้รู้มาให้คำตอบจะดีกว่าไม่ขอออกความคิดเห็น... ข้อสังเกตุ ผ้ายันต์ มะอะอุ จัดสร้างสมัยหลวงปู่ถ้านับวันเวลาก็หลายปีอยู่เนื้อผ้า/สีหมึกต้องแสดงถึงระยะเวลาถึงจะเก็บแบบไม่ได้ใช้ก็ตาม...
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2014-1-5 12:30
รอผู้รู้มาให้คำตอบจะดีกว่าไม่ขอออกความคิดเห็น...{:5_176 ...

จริง
เคยเช่ามาแต่เอาไปคืนแล้วครับ เพราะชอบสีแดงกับน้ำเงินมากกว่า
หมึกดำผมไม่เคยเห็นเลยนะครับ เคยเห็นแต่หมึกแดงกับน้ำเงินครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-1-9 17:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2014-1-7 10:47
หมึกดำผมไม่เคยเห็นเลยนะครับ เคยเห็นแต่หมึกแดงกับน้ ...

น้าให้มาคับ บอกได้ไปส่ง ลป ที่วัด ลป บอกไม่มีอะไรจะให้ หยิบผ้าผื้นนี้ออกมาจากย่าม เอานี้ไปนะโยม
workshop ตอบกลับเมื่อ 2014-1-9 17:11
น้าให้มาคับ บอกได้ไปส่ง ลป ที่วัด ลป บอกไม่มีอะไรจะ ...

ถ้ารับจากมือหลวงปู่ ก็เยี่ยมเลยครับ สบายใจได้ครับ
ขอโทษที   ที่เข้ามาช่วยตอบช้าคับ.  จากที่เห็นแค่ภาพ. คงบอกไม่ได้. ของบ้างอย่างต้องเห็นจากของจริงนะคับ
ขออนุญาตน่ะครับ ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบเลยครับ
ในใจมันบอกว่าไม่ใช่....ผิดถูกขออภัยด้วยน่ะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้