ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 6560
ตอบกลับ: 11

ของขวัญโดนใจ ในเทศกาลปีใหม่

[คัดลอกลิงก์]

เร็วจริงๆ เผลอแป๊บเดียวก็จะสิ้นปีอีกแล้วนะครับ พี่เบิ้มเดาว่าหลายคนคงชื่นชอบเดือนธันวาคมกันแน่ๆ เพราะเป็นเดือนที่มีวันหยุดเยอะจริงๆ นอกจากนี้ยังเป็นเดือนที่มีวันสำคัญๆ มากมาย ไม่ว่าจะเป็นวันพ่อ วันคริสต์มาส และวันส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่

แต่พอถึงเทศกาลทีไร เคยปวดหัวกับการเลือกซื้อของขวัญกันบ้างไหมครับ เช่น โอยจะซื้ออะไรดี คิดไม่ออก เอ๊ะ! ซื้อไอ้นี่ดีไหม หรืออันโน้นดี และอันนี้มันเชยรึเปล่า ไม่ต้องปวดหัว ไม่ต้องปวดหัวไป เร่ ! เข้ามาทางนี้ครับ พี่เบิ้มมีไอเดียดีๆ ในการเลือกซื้อของขวัญมาฝากกันด้วย ที่รับรองว่าทั้งเซอร์ไพรส์ ทั้งโดนใจเลยล่ะครับ

เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-24 17:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด

1.กระเช้าผัก และผลไม้
      ฟังดูอาจธรรมด๊าธรรมดา แต่มันจะไม่ธรรมดา ถ้าหากคุณสละเวลาไปเดินเลือกซื้อผลไม้สดๆ เองที่ตลาด จากนั้นก็นำผลไม้ทั้งหลายมาบรรจงจัดลงในตะกร้าอย่างสวยงาม สีสันของผลไม้จะช่วยให้ผู้รับรู้สึกกระปรี้กระเปร่า และสุขสดชื่นที่ได้รับ กระเช้าผลไม้ที่ว่านี้เหมาะแก่การนำไปเป็นของขวัญมอบให้สำหรับผู้หลักผู้ใหญ่ หรือแม้แต่คนที่เรารัก ทั้งยังเป็นการแสดงออกถึงความใส่ใจ ห่วงใยสุขภาพของผู้รับอีกด้วยนะครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-24 17:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด

2.กระเป๋าผ้า
     แหม! อันนี้อินสุดๆ ไม่ว่าตอนนี้ที่ไหนทั่วโลกก็หันมาใช้กระเป๋าผ้ากันมากขึ้น นอกจากจะเป็นการช่วยลดการใช้ถุงพลาสติก ซึ่งเป็นสาเหตุหนึ่งของภาวะโลกร้อนแล้ว ยังเป็นการบ่งบอกว่าทั้งผู้ให้และผู้รับเป็นคนที่รักในธรรมชาติ และมีความเป็นตัวของตัวเองอีกด้วยครับ เป็นของขวัญที่เรียบง่าย แต่เท่เก๋กู๊ดอย่าบอกใคร
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-24 17:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด

3.สินค้า IT
      ส่วนตัวแล้ว พี่เบิ้มว่าเอาท์ไปแล้วนะครับ สำหรับตุ๊กตากุ๊กกิ๊กบิ๊กเบิ้มทั้งหลาย ถ้าอยากให้สาวๆ กรี๊ด หรือ หนุ่มๆ ประทับใจ ลองนี่เลยครับ บรรดาสินค้า IT ทั้งหลาย ไม่ว่าจะเป็น ipod, โทรศัพท์มือถือ, กล้องดิจิตอล, เกมส์ Play Station หรือ wii ของค่ายนินเทนโด, Handy drive ดีไซนเก๋ๆ ฯลฯ รับรองว่าถ้าผู้รับเปิดออกมาไม่กรี๊ดสลบก็ให้มันรู้ไป การมอบของขวัญเป็นสินค้า IT ที่ว่านี้ เหมาะสำหรับผู้รับที่มีบุคลิกทันสมัย มีไลฟ์สไตล์แบบคนรุ่นใหม่ ในมุมกลับกันสำหรับผู้ให้ก็จะแลดูเป็นคนที่มีรสนิยมมากทีเดียวครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-24 17:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด

4.แพ็คเกจทัวร์
     อันนี้รับรองว่า ครีเอทสุดๆ ! กับลมหนาวในช่วงเดือนธันวาคม และเป็นเดือนที่วันหยุดยาวช่วงสิ้นปี ลองนึกภาพดูสิครับ ถ้าคุณยื่นซองให้คนที่คุณรัก ตอนแรกเขาอาจแปลกใจ แต่พอเปิดออกมาพบกับแพ็คเก็ตทัวร์ท่องเที่ยวในสถานที่สุดแสนจะโรแมนติก จะในประเทศหรือต่างประเทศ ก็แล้วแต่ตามงบประมาณของใครของมัน คิดดูว่าคนรักของคุณจะประหลาดใจ ระคนกับประทับใจมากแค่ไหน ของขวัญชิ้นนี้เหมาะมากครับ สำหรับคนที่ชอบเดินทางท่องเที่ยว นอกจากจะเป็นการเติมพลังที่ต้องทำงานหนักมาตลอดทั้งปี ยังอาจเป็นการช่วยเพิ่มความหวานให้ชีวิตคู่อีกด้วย จะถือว่าเป็นการฮันนีมูนอีกสักรอบก็ไม่เลวใช่ไหมล่ะครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-24 17:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด

5.ชุดชั้นใน
     หยุดครับ! ได้โปรดอย่าเพิ่งคิดอะไรต่อ ฟังกันก่อน พี่เบิ้มกำลังจะบอกว่า ของขวัญชิ้นนี้เหมาะสำหรับคู่รักที่คบหากันมานานพอสมควรแล้วนะครับ ไม่เหมาะสำหรับเด็กอายุต่ำกว่า 18 ปี หรือคู่รักที่เพิ่งจีบกันใหม่ๆ เขาอาจจะแปลเจตนาคุณผิดไปได้ ทั้งที่ความหมายของชุดชั้นในนั้นสามารถสื่อถึงความใส่ใจสุดๆ กับคู่รักของคุณ คุณลองคิดดูสิครับว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องส่วนตัวแค่ไหน แต่ขนาดเรื่องส่วนตัวขนาดนั้นคุณก็ไม่เคยละเลยใส่ใจ มีข้อระวังอยู่นิดเดียวคือ ช่วงนี้ลองสังเกตให้ดีๆ ว่าแฟนคุณอ้วนขึ้นหรือผอมลงหรือเปล่า เพื่อไซส์ที่คุณซื้อให้จะได้พอดีตัว เพราะหากซื้อมาผิดไซส์บ้านแตกเอาได้นะครับ ถึงมันจะค่อนข้างละเอียดอ่อนสักหน่อยกับของขวัญชิ้นนี้ แต่รับรองว่า "โรแมนติคสุดๆ"
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-24 17:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด

6.ออร์แกไนเซอร์
     ถ้าหากแฟนคุณเป็นคนที่บ้างานมากๆ ก็ลองหาสมุดออแกไนเซอร์เล่มใหม่ให้เขาสักเล่มสิครับ เป็นของขวัญที่มีประโยชน์มากทีเดียว เขาจะได้เอาไว้จดงานหรือบันทึกประจำวันต่างๆ ทุกครั้งที่เขาหยิบมันขึ้นมา เขาจะได้นึกถึงคุณยังไงล่ะครับ ออแกไนเซอร์เล่มนึง ใช้กันเป็นปีทีเดียวนะครับ ก็คิดดูว่าคุ้มไหมที่เขาจะนึกถึงคุณตลอดทั้ง 365 วัน
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-24 17:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด

7.ของตกแต่งบ้าน
     เป็นอีกตัวเลือกหนึ่งที่น่าสนใจไม่น้อย หากผู้รับเป็นคนที่ชื่นชอบอยู่บ้าน มีความสุขกับการได้อยู่บ้านทั้งวัน ลองหาของตกแต่งบ้านเก๋ๆ ไอเดียดีๆ นำไปมอบให้กับเขา คิดว่าคงถูกใจผู้รับประเภทนี้แน่นอนครับ ของตกแต่งบ้านที่ว่า อาจจะเป็น โคมไฟเก๋ๆ เชิงเทียนที่มีดีไซน์ หรือว่าจะเป็นภาพศิลปะนี่ก็ไม่เลวครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-24 17:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด

8.นาฬิกา
     บางทีก็ไม่เข้าใจว่า ทำไมคนเราถึงซื้อโทรศัพท์มือถือได้เครื่องล่ะเป็นหมื่น เอาเข้าจริงใช้ได้ไม่กี่เดือนก็ตกเทรนด์ไปซะแล้ว แต่นาฬิกาเรือนหนึ่งที่ทรงคุณค่า และอาจติดตัวคนๆหนึ่งไปตลอดชีวิต ทำไมจะไม่ลองดูเป็นตัวเลือกหนึ่งล่ะครับ ไม่ว่าผู้รับนั้นจะเป็นผู้หญิงหรือผู้ชาย หากได้รับนาฬิกาเป็นของขวัญสักเรือน เขาอาจจะจดจำคุณไปตลอดชีวิตหรือเท่าอายุการใช้งานของมันเลยทีเดียว ลองดูเถอะครับ คุณค่าทางจิตใจเหล่านี้รับรองว่าคุ้มค่ากับราคาที่จ่ายไปอย่างแน่นอน
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-24 17:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด

9.หนังสือ
     เขาคนนั้นเป็นคนที่ชื่นชอบการอ่านรึเปล่าครับ หากใช่ ลองหาหนังสือดีๆ สักเล่มมอบให้เป็นของขวัญ เขาคงประทับใจอย่างแน่นอน การมอบหนังสือเป็นการบ่งบอกว่า คุณมีมิตรภาพดีๆ และปรารถนาดีกับเขาอย่างจริงใจ เป็นของขวัญที่เหมาะกับการมอบให้เพื่อนสนิท หรือคนที่รู้ใจ มากทีเดียวครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้