ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> รูปหล่อพ่อปู่ฤๅษีตาไฟ ขนาดบูชา ที่ระลึกงานไหว้ครู ๕๖ <<

[คัดลอกลิงก์]
ถวายบุหรี่ หมากพูลทุกวันพระ น้ำชาเกือบทุกวันครับ ปู่ใจดีจังครับ
kruangbin ตอบกลับเมื่อ 2015-2-23 19:25
ถวายบุหรี่ หมากพูลทุกวันพระ น้ำชาเกือบทุกวันครับ ปู ...

สาธุครับ

ปู่แกคงดุเพราะอยากให้ดี แต่เวลาเข้าห้องพระ เห็นรูปหล่อแล้ว โอ๊ย สบายใจจริงๆ
ไม่อยู่บ้าน ไม่ได้ถวายหมากพลูท่านเลย กลับไปต้องชุดใหญ่
คาถาฤาษีตาไฟ

ตั้งนะโม ๓ จบ ระลึกถึงพระฤาษีตาไฟ

อัคคิจักขุ จิปิเสคิ อัคคิจักขุ ปิเสคิจิ
อัคคิจักขุ เสคิจิปิ อัคคิจักขุ คิจิปิเส

เป็นคาถาพระฤาษีตาไฟแท้แล ไม่ใช่อื่นไกล คือหัวใจปฏิสังขาโย ใช้เรียงกันต่อหมุนไปคำละตัว และวกเข้าหาตัวต้น ท่านห้ามแปลแล สิทธิการิยะ ท่านกล่าวว่า ใครได้เหมือนได้โสดาบัน หรือแก้วมณีโชติใสแสง ใช้ดับพิษเสีย พิษไฟไหม้ น้ำร้อนลวก ปวดหัวมัวตา เสก ๒ คาบเป่าลงดีแล ใช้ทางเมตตามหาละลวยก็ได้ ภาวนาไปทุก เช้า-ค่ำ จักเกิดลาภสักการะ เงินทอง ค้าขายของก็ดี ภาวนาตามลูกประคำ มีอานิสงส์มากแท้ ใช้กันทางภูตปิศาจก็ได้  ทำน้ำมนต์ประพรมบ้านเรือน กันไฟแล คายขันธ์ ๕ เทียนเล่มบาท ๑ คู่ เทอญ
ขอบคุณครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ซื้อหมกพลูถวายท่านเลย
เมื่อวานวันพระใหญ่ ถวายหมากพลูและบุหรี่ เรียบร้อยครับ
ใครเอาไปบูชามั่งครับ ได้ถวายหมากพลูบุหรี่ท่านบ้างไหม อย่าลืมนะครับ

ระวังท่านบ่นใส่แบบ สว. บางท่านโดนนะครับ 555

ขอพรปู่ครับ
จัดถวายทุกพระครับ....
สาธุครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้