ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> แม่ตะเคียนทอง รุกขเทวีในร่มโพธิ์ติคญาโณ <<

[คัดลอกลิงก์]
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-6-13 11:20
มีองค์เล็ก ว่าจะนำไปเลี่ยมหลายทีแล้วก็ยังไม่ได้ทำ ...

แม่ตะเคียน มีองค์เล็กด้วยหรอครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-6-14 06:35
แม่ตะเคียน มีองค์เล็กด้วยหรอครับ

องค์ประมาณนิ้วก้อยไงครับ
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-6-14 06:58
องค์ประมาณนิ้วก้อยไงครับ

จำไม่ได้..ลงรูปให้ชมหน่อยครับ

ใครมีแม่ตะเคียนไว้บูชา

ตอนที่เราสวดมนต์เชิญแม่ตะเคียนมาฟัง มนต์บูชาพระพุทธ พระธรรม พระสงค์ที่เราสวดด้วยน่ะครับ
โชคดีที่มีบูชากับเค้าด้วย  ....องค์หนึ่งของอาจารย์สร้างอีกองค์ร่วมประมูลได้น่าจะของพี่AUD บริจาคร่วมประมูลเป็นแม่ตะเคียนวัดนางกุย ครับ...

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-29 08:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-7-28 17:07
ใครมีแม่ตะเคียนไว้บูชา

ตอนที่เราสวดมนต์เชิญแม่ตะเ ...

สาธุครับ
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2014-7-28 23:05
โชคดีที่มีบูชากับเค้าด้วย  ....องค์หนึ่งของอาจารย์สร้ ...

จัดโต๊ะได้สวยจังเลยครับ
ลืมท่านแล้วหรือไรกัน ???
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2014-10-1 08:40

มิได้ลืม จัดอยู่ในพาน ถวายพวงมาลัยประจำครัช
แต่มิกล้าห้อย กลัวแม่เห็นความลั้นลาเกินงามจะโดนดุ
พิธีอะไร....มีแม่ตะเคียนร่วมอยู่ด้วย

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้