ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

10 เคล็ดลับรักษาเส้นผมให้มีสุขภาพที่ดี ปี 2556

[คัดลอกลิงก์]
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-12 15:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
                        1. สระผมให้เหมาะกับสภาพเส้นผมและหนังศีรษะ

สาวๆ ที่รักเส้นผมและหนังศีรษะของตนเอง สาวผมมันมักคิดว่าตนเองต้องสระผมทุกๆ วันแต่อาจเป็นความคิดที่ผิดเพราะแชมพูที่คุณใช้สระผมทุกวันอาจทำลายความชุ่มชื้นตามธรรมชาติของเส้นผมของคุณได้ วิธีง่ายๆ คือการเว้นช่วง 2 วันสระผม 1 ครั้ง หรือหากเส้นผมมีความมันมากจริงๆ ควรหาแชมพูที่มีความอ่อนโยนอย่างเช่น แชมพูสระผมสำหรับเด็กมาใช้ แต่สำหรับสาวผมแห้งควรเลือกใช้แชมพูสำหรับผมแห้งโดยเฉพาะเพื่อเส้นผมและหนังศีรษะของคุณ

ที่มา http://www.toptenthailand.com/topten/detail/20131203162951877

เยี่ยม
ขอบคุณครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้