ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 5720
ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คศช. ร่วมทำบุญทอดกฐิน ณ วัดวังโพรงเข้

[คัดลอกลิงก์]

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-2 15:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอาบรรยากาศวันที่เอาเงินกฐินไปถวายที่วัดวังโพรงเข้มาฝากครับ ออกจากสำนักแต่เช้าด้วยพาหนะคันดำของพี่มัดหมี่เพิ่งได้มาสดๆร้อนๆ

ทำความสะอาดรูปปั้นหลวงปู่หล้า

9 m6 m- z  i! O& D1 m' Y1 Z

หลวงปู่หล้าท่านคงดีใจที่มีลูกหลานมาร่วมบุญ8 a' W$ O# W9 G9 {% R& @

ไหว้หลวงปู่หล้า; r% f! H0 _; O) k

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-2 16:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ระหว่างรอหลวงพ่อโทน ก็พักผ่อนชมบริเวณวัดกันตามอัธยาศัย1 H0 r0 v! p8 I( b, i. S

เดินไปหลังวัดเจอรังต่อหัวเสือขนาดใหญ่4 [" J6 ?; e$ u# q# M มัดหมี่บอกว่าดีนะมีรังเดียว ถ้ามีสองรังเหมือนกันละแย่เลย

ที่นี่ก็มีกุฏิกลางปลูกลงไปในน้ำด้วย เห็นแล้วคิดถึงหลวงปู่ชื่น

เจ๊นกของเรา ตั้งแต่ได้สีผึ้งกาจับหลักรุ่นทดลองไปใช้  ก็ต้องปลีกวิเวกรับโทรศัพท์ตลอด

x
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-2 16:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังจากพักผ่อนสูดอากาศบริสุทธิ์จากบรรยากาศร่มรื่นภายในวัดแล้วก็ได้เวลานำต้นกฐินถวายหลวงพ่อโทน

ได้เงินรวม 10,410 บาท

หลวงพ่อโทนได้มอบวัตถุมงคลที่ระลึกงานกฐินปีนี้ให้อาจารย์จำนวนหนึ่ง

ชาวคณะร่วมถ่ายรูปกับหลวงพ่อก่อนลากลับ

x

อนุโมทนา สาธุสาธุ
ย้อนดูดีๆ อาจารย์ท่านพาศิษย์ทำบุญเยอะมากๆ สาธุ
อนุโมทนาครับ สาธุ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-12-12 21:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สาธุครับ
แอบได้ข่าวว่า ไปทำบุญกันสาอีก แถมจะมีของดีจากสายวิชานี้ตามมา รอครับรอ
อนุโมทนาครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้