ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เรื่องเล่าไหว้ครู 54

[คัดลอกลิงก์]
bigbird ตอบกลับเมื่อ 2013-4-21 01:12
ขอครอบเช้ามืดวันใหม่ที่16คนแรกได้มั้ยก๊าบ
แบบสักตี2ต ...

ติดธุระสำคัญมาก....น่าเห็นใจ น้องนก ( bigbird ) จริงๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kittiphob เมื่อ 2013-4-21 09:13

https://www.youtube.com/watch?fe ... ded&v=rzTMS2xxLnQ#!

ชอบเพลงนี้มากครับ ใครช่วยเอามาลงให้หน่อยครับ ความหมายดีตรงกับอาจารย์เป๊ะเลย
กราบคารวะอาจารย์ด้วยความรักเคารพเป็นที่สุด
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-21 09:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
kittiphob ตอบกลับเมื่อ 2013-4-21 09:06
https://www.youtube.com/watch?fe ... ded&v=rzTMS2xxLnQ#!

ชอบเพลงนี้มากครับ ใคร ...

ตอบกระทู้เลือกโหมดขั้นสูง ==> คลิกปุ่ม youtube ด้านบนขวา แล้วใส่แค่ rzTMS2xxLnQ#! ลงไปในช่องครับ (code ที่อยู่หลังเครื่องหมาย = )

ดูแล้วน้ำตาไหลเลยครับ คิดถึงอาจารย์
พวกเราโชคดีนะครับที่มีสิทธิ์เลือกครูได้ตามใจปราถนา
แต่ครูบ้างคนไม่มีสิทธิ์ที่จะเลือกศิษย์เลยแม้นแต่นิด
นาคปรก ตอบกลับเมื่อ 2013-4-21 13:13
พวกเราโชคดีนะครับที่มีสิทธิ์เลือกครูได้ตามใจปราถนา ...

ผมเชื่อมั่นว่าครูบาอาจารย์จะได้ศิษย์ที่ดีในบั้นปลายครับ เพราะการทำความดี ไม่ใช่ทำแค่วันเดียวจบ ต้องทำตลอดไป ศิษย์ที่ดีก็จะต้องมีความสม่ำเสมอในความเคารพครูบาอาจารย์ ทำดีต่อครูบาอาจารย์ต่อเนื่องตลอดไป หาไม่แล้ว เวลาไม่นานก็จะเห็นได้ชัดเจนเอง ดั่งคำว่า ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน ครับ
รำลึกงานไหว้ครู ครั้งก่อน
หมุนย้อนมาบรรจบอีกคำรบหนึ่ง
นาคปรก ตอบกลับเมื่อ 2013-4-21 13:13
พวกเราโชคดีนะครับที่มีสิทธิ์เลือกครูได้ตามใจปราถนา ...

นี่แหละครับ กรรมของครู แต่ดูท่านก็มีความสุขกับกรรมนั้นนะครับ
ยักษา ตอบกลับเมื่อ 2013-5-19 16:20
นี่แหละครับ กรรมของครู แต่ดูท่านก็มีความสุขกับกรรม ...

อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน

อย่าให้ถึงวันที่ครูเลือกศิษย์ได้เลยครับ ..... ทำตัวกันให้ดีพอสมกับครู ของเราดีกว่า
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-5-20 01:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้