ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 11912
ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เรื่องเล่าไหว้ครู 54

[คัดลอกลิงก์]
เฮ้อ!! เพิ่งจะได้มีเวลามาเล่าเรื่องในวันไหว้ครูให้พี่น้องได้รับทราบกัน แต่จะเอาเรื่องไหนก่อนดีนะครับ2 f1 z6 C: j. i
! U/ \. ^7 u% A: B. {
อืมมม  งั้นเอาเรื่องในบ้านอาจารย์ตอนดึกดีกว่านะครับ

0 b- C1 _2 I+ Q" a( y
6 j3 p, c+ l6 r. p- W) G1 d% C
     วันเสาร์ก่อนวันไหว้ครู ผมก็ได้เข้าไปช่วยงานกับพี่ๆน้องๆอีกหลายท่าน  และในช่วงดึก(ประมาณตี1) หน้าที่เดิมของผมก็คือต้องไปสั่งหัวหมูกับBuddy คนเดิมพี่หนึ่งกุมาร(troop411) แต่ครั้งนี้พิเศษ ตรงต้องมีไก่ต้มด้วย ระหว่าตอนออกไปพี่หนึ่งก็บ่นไปว่า "ตรูจะไปสั่งไก่ต้มที่ไหนล่ะตอนนี้" เราก็ว่าทำไมล่ะ  "อ้าวก็นี่มันกี่โมงกี่ยามเเล้ว" เออน่ะซิ"( W  c6 N( n4 C( f4 n
แต่ปรากฎว่า พอไปถึงตลาดขับรถไปเจอะพอดีเลยครับมีเปิดอยู่ร้านเดียวอีกด้วย เรา2คนก็ว่า เฮ้อ!!แปลกดีจังอะไรจะพอดีขนาดนี้

หลังจากที่สั่งของเสร็จ(ประมาณตี2) กลับมาเห็นพี่น้องเข้าเอนหลังกัน(ตี4กว่าๆก็ต้องืตื่นกันแล้ว) ในบ้านอาจารย์ เราก็เลยว่าเข้าไปพักสายตากันบ้างดีกว่า ก็เลยจัดที่หลับที่นอนตรงโถงบ้านอาจารย์นั่นแหละ และทีนี้ถ้าใครเคยเข้าไปตรงนั้น คงเคยได้ยินเสียง "นิ๊งหน่อง" ตรงประตูทางเข้านะครับเพราะเวลาผ่านเข้าออกก็จะมีเสียงดังทุกครั้ง  
พอเรา2คนเริ่มเอนหลังลงนอน เริ่มจะเคลิ้ม มาเลยเสียง นิ๊งหน่อง ผมก็เลยผงกหัวมองดู "อ้าว! ก็ไม่เห็นมีใครเข้าออก นี่หว่า " คนขยับตัวยังไม่มีเลย  คงไม่มีอะไรนอนต่อ เริ่มจะเคลิ้ม  มาอีกแล้ว นิ๊งหน่อง เหมือนเดิมเราก็มองหา ไม่มีใครเข้าออกหรือขยับตัว ประตูปิดสนิท  คงไม่มีอะไรนอนต่อดีกว่า พอเริ่มจะเคลิ้ม มาอีกแล้ว นิ๊งหน่อง  ไอ๊หยา!! อาไรกันเนี่ย หันไปดูก็เหมือนเดิม ไม่มีใครเข้าออกหรือขยับตัว ประตูปิดสนิท  สักพักเห็นพี่หนึ่งกุมาร ลุกขึ้นมานั่งสมาธิ เราก็เลยหันมามองหน้ากัน รู้กันในทีก็เลยเงียบไว้ทั้ง2 คน และตลอดระยะเวลาการนอน 2 ชั่วโมง เสียงนี้ก็ดังตลอด คือจะดังเหมือนคนเดินผ่านแล้วก็เงียบหายไป แล้วก็ดังใหม่บางจังหวะ ก็จะดัง2ทีเหมือนคนเดินผ่าน2คนติดๆกัน สรุปคืนนั้นไม่ได้หลับเลยครับ จนตี4 ลุกอาบน้ำไปรับของ ครับ ทุกท่านว่าเกิดอะไรขึ้นกับผม2คนกันแน่!!!

oustayutt โพสเมื่อ 2011-6-22 14:23

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-2 13:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

มาถึงเรื่องการปลุกเสกเหรียญไหว้ครูสักที เตลิดไปไกล
ช่วงกลางคืนผมได้เห็นหลวงปู่เคนท่านปลุกเสกเหรียญไหว้ครูเสร็จ พอท่านออกมาด้วยความอยากรู้ ผมก็ได้เข้าไปคุยกับหลวงปู่
หลวงปู่ก็คุยถึงเรื่องพระใหญ่ที่ท่านสร้างก็คุยกันไปเรื่อย
พอมีจังหวะผมก็ถามหลวงปู่ หลวงปู่ครับปลุกเสกวันนี้เป็นยังไงบ้างครับ- `" n4 E- U% U% f. s
(หลวงปู่พูดประมาณนี้นะครับ)
วันนี้ เงียบสงบดี จิตเรานิ่งมาก ปลุกเสกได้เต็มที่  
เรามั่นใจ มากๆไม่เชื่อก็ลองบูชาดู เราใส่ให้หมดทุกวิชาที่มี5 e) E4 u( I8 l( x2 W
ผมก็ถามไปอีกว่า4 G; v8 V3 S" o2 R, u' ?0 |
หลงปู่ครับ มีใคมามั่งครับวันนี้
หลวงปู่ก็ว่า มากันเยอะพวกเทพท่านก็มา
แล้วหลวงปู่ชื่นล่ะครับ
มาอยู่แล้ว ครูบาอาจารย์มากันเยอะมาก

พอท่านตอบอย่างนั้น - N" }! g7 l9 ^* }  M- R
หลวงปู่ท่าน ก็ยังย้ำอีกนะว่าท่าน มั่นใจของท่านมาก ให้ลองบูชาดู' P1 H& N; E% C
เราขึ้นด้วยพุธโธ พอจิตสงบแล้วก็ใส่เลย(ฮี่ๆผมแปลประมาณนี้)
แล้วก็มาถึงวันไหว้ครูช่วงบ่าย หลังจากหลวงปู่ต้องกลับมาเนื่องจากรถเสียหรือ......ก็ไม่แน่ใจ& ?" o# k3 j5 r' `; e
ผมก็ได้เข้าไปหาท่านอีกครั้ง( _; D" q7 ]" t) X" P# J5 s' u7 n
ก็ชวนท่านคุยให้หายเหนื่อย (อืม..หรือท่านจะเหนื่อยมากกว่าเดิมนะ)3 ~" x8 P0 o; e
แต่ก็เอานู่นเอานี่ให้ท่านดูไปเรื่อย จนถึงเหรียญไหว้ครู
ผมก็ถามท่าน ว่าเป็นยังไงบ้างครับหลวงปู่
หลวงปู่ท่าน ก็ยิ้มๆ แล้วก็บอกประมาณว่า เราไม่อยากพูด มันจะอวดไป7 i9 \) ?  B3 c; T& b4 ^
ผมก็เลยหันหลังไปมองด้านหลัง เห็นมีพี่น้อง คศช.นั่งอยู่หลายท่าน อ้อ!! ผมเข้าใจแล้วครับ
แต่มีคำพูดของหลวงปู่คำพูดนึงเป็นคำพูดที่อยู่ดีๆท่านก็พูดขึ้นมาเองเลยครับ ผมไม่ได้ถามแต่อย่างใด  คือเรื่อง.....

หลวงปู่เคนท่านได้บอกผมว่า
ฤษี 2 องค์น่ะแรงมากๆนะ
ผมก็ถามว่าองค์ไหนครับ
ท่านก็ว่า นั่นไงที่อยู่ในห้องของอาจารย์เรา 2 เศียรน่ะ5 H" Z- ^8 h# E( K* D
ผมขอยืนยันเลยว่าไม่ได้ถามท่านแต่ท่านบอกเองเลยครับ

oustayutt
3 A! v( m/ t( K! c+ r& T

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
หลวงปู่เคนท่านได้บอกผมว่า
ฤษี 2 องค์น่ะแรงมากๆนะ
ผมก็ถามว่าองค์ไหนครับ
ท่านก็ว่า นั่นไงที่อยู่ในห้องของอาจารย์เรา 2 เศียรน่ะ5 H" Z- ^8 h# E( K* D
ผมขอยืนยันเลยว่าไม่ได้ถามท่านแต่ท่านบอกเองเลยครับ

เศียรไหน เอาไว้ครอบศิษย์ครับผม  เหมือนจะยังไม่เคยเห็นใครได้ครอบ ทั้งสองเศียร หรือว่าเราตกข่าว
ตามหาผู้รู้มา แจ้ง บอกความให้ผมด้วยครับ
toywater ตอบกลับเมื่อ 2013-4-19 20:33
เศียรไหน เอาไว้ครอบศิษย์ครับผม  เหมือนจะยังไม่เคยเห ...

อ้าวก็เศียร ปู่นารอท กับ ปู่ตาไฟไง ปู่นารอท แาจารย์ก็นำมาครอบวันไหว้ครูครับ

ทุกวันนี้ยังเป็นปริศนาเสียง นิ๊งหน่อง
ปีที่ 1 รวมพลังศรัทธา และ คาถาลิงหลับ
ปีที่ 2 เสีียง ปริศนา
ปีที่ 3 พระอาทิตย์ทรงกลด
ปีที่4......

oustayutt ตอบกลับเมื่อ 2013-4-19 22:04
อ้าวก็เศียร ปู่นารอท กับ ปู่ตาไฟไง ปู่นารอท แาจารย์ ...

ปีที่4..????
เค้ามาไม่ทันปีนี้อ่ะ
อัปสรา ตอบกลับเมื่อ 2013-4-19 22:32
เค้ามาไม่ทันปีนี้อ่ะ

อายุปูนนี้แล้วยังไม่ทันอีกเหรอ??
ปู่ตาไฟ ครอบศิษย์ ด้วยใช่ไหมครับ ส่งสัย ปีนั้น ผมพลาด  T_T
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้