ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 22646
ตอบกลับ: 82
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พระพิมพ์จิตรลดา หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ

[คัดลอกลิงก์]

วันที่ 5 ธันวาคม ประมาณปี 45 หรือ46 ก็ชักจะเลือน ๆ

หลวงปู่ท่านได้สร้างพระพิมพ์จิตรลดาขึ้น มาจำนวน 9 องค์

ท่านบอกว่า เพื่อสนองคุณและรำลึกถึงแผ่นดินไทย

และองค์พระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 9

ที่หลวงปู่ท่านได้มาอาศัยแผ่นดิน  และร่มเงาพระบารมีในหลวง

ท่านให้ผมไปจัดการเรื่องแม่พิมพ์ให้ท่าน

แม่พิมพ์เป็นบล็อกยางทำฟัน

หลวงปู่ท่านได้เอาผงอิทธิคุณต่างที่

ท่านได้ลบเอาไว้ นำมา

โขรกผงตำผงบนกุฎิหลวงปู่

จนเนื้อเหนียวได้ที่ดีแล้ว จึงเริ่มนำมากดลงแม่พิมพ์

ตลอดเวลาหลวงปู่ท่านได้นั่งสมาธิบริกรรมกำกับ

ทุกขั้นตอน การปั้มดำเนินมาถึงองค์สุดท้ายท่านก็

ยังไม่ออกจากสมาธิ

เมื่อกดได้จนครบ 9 องค์ ตามคำบัญชา

พอดีผงเหลือน่าจะกดได้อีกองค์เนื้อผงคงไม่เต็มพิมพ์ดีนัก

ผมเสียดายผงจึงฝืนกด แต่ไม่สำเร็จ

ลองอยู่หลายครั้งจนแม่พิมพ์แตก หลวงปู่

ท่านนั่งอยู่ใกล้ ๆ ท่านลืมตาขึ้นมาแล้วท่านก็หัวเราะ

หลวงปู่ท่านปลุกเสกอธิฐานจิตอยู่นานหลายเดือน

ผมถามท่านว่าดีอย่างไร ???

หลวงปู่ท่านว่า ดีเทียบเท่าพระบรมมหาจักรพรรดิ์

By อ. สรายุทธ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
พระพิมพ์จิตรลดา หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ของสูง
งดงามมากๆครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย morntanti เมื่อ 2013-12-6 09:38

มีแค่ของที่ cp. จัดสร้าง   ของ หลวงปู่เนื้อมวลสารสวยงามดูเนียนตาจัง

6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-6 11:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใครมีบูชาบ้างน้อ

กราบนมัสการหลวงปู่ครับ
มีเหลือสักองค์ไหมครับ
ต้องลองสอบถามคุณจ๊อดูนะครับแต่ที่แน่ๆมีน้อยมาก พระพิมพ์จิตรลดา นี้...

เบี้ยน้อยคงได้แค่มอง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้