ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 8702
ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คาถาสาริกา

[คัดลอกลิงก์]
คาถาสาริกา หลวงพ่อสนิท

“โอมปลุกปลุก รุกแล้วอย่านอน ครูกูสอน อย่าช้าสาลิกาเจ้าเอ๋ย
อย่าเฉยเลยรา ครูสั่งเจ้ามาให้รักษาคุ้มครอง ปกป้องเคหา
ผู้ใดมีจิตคิดร้ายขอให้กลับใจเมตตา โรคภัยนานาขออย่าได้พบพาล
ลาภและยศขอให้ปรากฏขึ้นทั้งแปดทิศ มิตรขอให้เกิดขึ้นทั้งแปดด้าน
ผู้ใดเห็นหน้ากูแล้วขอให้มันรัก ผู้ใดทักกูแล้วขอให้มันหลง
อม มหาสาลิกา กรึง กะระณัง ตาวัง ตาวา มะมะ เอหิ สวาหะ”

หลักการใช้สาริกานั้น จำเป็นมากที่ต้องพยายามเรียกใช้เสมอ
ยิ่งใช้ยิ่งศักดิ์สิทธิ์  นอกจากนี้ต้องปลุกเสกด้วยคาถา

“วันนะ วันนา สาลิกาโย พุทธังสิโรวาหะมะมะ”  

หลวงพ่อสนิท วัดลำบัวลอย ใช่ไหมครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-21 12:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่แล้วครับ
ทราบมาว่าสีผึ้งที่ใช้ในการจัดสร้างสาริการุ่นแรกของหลวงพ่อสนิท วัดลำบัวลอย ก็มีผสมเป็นมวลสารอุดอยู่ในสาริกางาแกะที่ระลึกงานไหว้ครู 55 รุ่นนี้ด้วย

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
สาริกาหลงรังเนื้องานี่ยังพอมีเช่าบูชาป่าวครับ
anndew ตอบกลับเมื่อ 2013-11-21 22:22
สาริกาหลงรังเนื้องานี่ยังพอมีเช่าบูชาป่าวครับ ...

ลองถามพี่จ๊อดูนะครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-11-22 10:18
ลองถามพี่จ๊อดูนะครับ

ขอบคุณครับ
เยี่ยมๆๆ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-11-21 13:08
ทราบมาว่าสีผึ้งที่ใช้ในการจัดสร้างสาริการุ่นแรกของ ...

ตอนออกบูชาสาริกางาแกะ เคยได้ยินอาจารย์บอกว่า ให้เลือกเอาที่หางไหม้ๆ ยังไม่ได้ถามท่านถึงเหตุผล
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้