ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 8801
ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประการสละสิทธิ

[คัดลอกลิงก์]

http://baanjompra.com/webboard/forum.php?mod=viewthread&tid=1790&extra=page%3D1
จากกระทู้ดังกล่าว ผมยังไม่ยอมแพ้น่ะครับ ย้ำน่ะครับผมยังไม่ยอมแพ้
แต่ขอประกาศสละสิทธิในรางวัล (หากผมชนะ)
เพราะว่าการปั่นกระทู้ ทำให้พี่ๆน้องๆ ไม่ค่อยมีส่วนร่วมในกระทู้มากนัก
จึงพินิจวิเคราะห์แล้ว ว่าไม่ มีประโยชน์แก่ส่วนรวมเท่าที่ควร

ผม
เมธเมืองแปะ จึงขอ ประกาศไม่แข่งขันครับและไม่ขอรับรางวัล

แต่จะยังคงหาเนื้อหาดีๆที่คิดว่ามีประโยชน์แก่ส่วนรวมและพี่น้อง คศช. มีส่วนร่วมด้วยกัน

เรือจะไปได้ไกลได้เร็วฝีพายทุดคนต้องช่วยกันพายครับ

แบบนี้ก็ได้ +1 กระทู้ แล้วสินะ อ้ายเมธ ^ ^
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2013-11-20 08:26

ใจบ่อ้ายเมธใจบ่..

ฝีพายถ้าไม่แกร่งจริง จะพาเรือเข้าสู่เส้นชัยได้อย่างไร ครับ

ยังจำได้ดีพวกเราเปิดเวปครั้งแรก ปี 53

พระอาถรรพณ์ธม เป็นดั่งแม่เหล็ก ที่ดึงดูด

จับจิตร้อยดวงใจแห่งศรัทธา ก่อร่างสร้างตัว ปฏิสนธิ เป็น คศช.

และการรวมตัวกันครั้งแรก ประดุจดั่งน้ำ หลากสาย หลากสี หลากจิต หลากใจ

ย่อมจะมีทั้งน้ำใส น้ำขุ่น น้ำเน่า  เข้ามาปะปน เป็นธรรมดาของสังคมทุกทีไม่อาจจะละเว้นได้

อดีตที่ผ่านมา  ทำให้พวกเราเห็น กระจกทั้งหกด้าน ของกันและกันชัดเจนมากขึ้น

รักกัน ชอบกัน เราก็ช่วยดึงกัน เตือนกัน พุดคุยกัน ให้อยู่ในกฏกติกาของสังคม

ถ้าคุณยอมรับกฏเกณฑ์ เคารพและให้เกียรติสังคม เชื่อเถอะครับ ไม่ว่าคุณจะยืนอยู่ในสังคมไหน

คุณก็จักยืนอยู่ได้อย่างสง่า ผ่าเผย

กาลเวลาทำให้ฝีพายหลายๆคนอ่อนล้า ด้วยเหตุและ ปัจจัยอันใด หาทราบได้ไม่

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งที่จะต้องเฟ้นหา ยอดฝีพาย ประดับไว้ ในเรือติคญาโณ

เพื่อเป็นกำลังนำพา เรือน้อยลำนี้ล่องผ่าคลื่นมหานาวา ไปถึงเป้าหมายแห่งเส้นชัย

การแข่งขันครั้งนี้หัวใจหาใช่ที่รางวัล  

อรรถรส ต่างหากที่พวกเราเหล่า คศช. ต้องการ

เพื่อยั่งความสามัคคีให้ก่อเกิด

"นักสู้ที่ดีย่อมไม่ทิ้งสังเวียน หรือเป็นมวยล้มต้มคนดู"

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sornpraram เมื่อ 2013-11-20 08:07

รางวัลที่ได้มาด้วยความยากลำบาก มันทรงคุณค่าเสมอที่หยิบมอง

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-20 08:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
toywater ตอบกลับเมื่อ 2013-11-20 07:38
แบบนี้ก็ได้ +1 กระทู้ แล้วสินะ อ้ายเมธ ^ ^ ...

ใช่ครับได้กระทู้แต่ขอสละสิทธิในรางวัลครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-20 08:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-11-20 07:48

แบบนี้สิได้ใจสุดๆๆ
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2013-11-20 07:48

สำหรับผมเต็มร้อยครับ
ว้า...พี่เมธสละสิทธิ์ของรางวัลแบบนี้ก็ไม่หนุกจิครับ คนที่ทำดีย่อมสมควรได้รับรางวัลอยู่แล้วครับ รางวัลมีไว้ให้คนตั้งใจเท่านั้น หากพี่เมธชนะก็อยากให้พี่เมธยินดีรับรางวัลนั้นไว้ เพื่อเป็นที่ระลึกถึง เป็นความภูมิใจ ในทางกลับกันคนที่รับรางวัลแทนพี่เมธเค้าก็คงจะไม่รู้สึกภูมิใจนัก มันต้องสู้กันแบบแฟร์ๆ ถึงจะสมศักดิ์ศรี

สละสิทธิ์ของรางวัลจะทำให้การแข่งขันไม่ศักดิ์สิทธิ์ ดูไม่ขลัง และดูเป็นการไม่ให้เกียรติผู้ใหญ่ใจดีที่สนับสนุนของรางวัลและยินดีมอบให้อยู่แล้ว กิจกรรมแบบนี้เราไม่เคยจัดมาก่อน นี่เป็นครั้งแรกเลยน่ะ

พี่เมธอย่าสละสิทธิ์ของรางวัลเลยครับ เด๋วจะไม่สนุก สมมติว่าพี่เมธชนะและสละสิทธิ์้ เสี่ยกิตก็สบายเลยอ่ะจิ ได้รางวัลแบบง่ายๆเลย มันต้องยากๆหน่อยครับ ของรางวัลจะได้ขลัง
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-11-20 11:33
ว้า...พี่เมธสละสิทธิ์ของรางวัลแบบนี้ก็ไม่หนุกจิครับ  ...

แล้วมีแต่พี่เมธเหรอครับ แล้วคนอื่นๆไปไหนหมด พี่ก็เข้ามาอัพเดทวันกระืูทู้สองกระทู้อยู่แล้ว เพียงแต่ตอนนี้ล
งแข่งตามกัน งั้นขอแบบมีสาระหน่อยแล้วกัน
kit007 ตอบกลับเมื่อ 2013-11-20 11:42
แล้วมีแต่พี่เมธเหรอครับ แล้วคนอื่นๆไปไหนหมด พี่ก็เ ...

พี่มรช่วงนี้มาแรงครับ อาจเป็นม้ามืด ส่วนผมก็ยังแข่งอยู่นะครับ แต่ขอเป็นแบบไร้สาระนะ แบบมีสาระผมไม่ถนัด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้