ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ลูกแก้วมณีราชา ราชาแห่งแก้วอัญมณีทั้งปวง <<

[คัดลอกลิงก์]
ป่วยใจมังครับ เห็นว่ายังมิมีโอกาศกลับไปลาว
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-3 08:17
ป่วยใจมังครับ เห็นว่ายังมิมีโอกาศกลับไปลาว ...

จะไปด้วยหรอ
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-11-3 16:36
จะไปด้วยหรอ

มีเมียอีสานแล้วไม่ต้องเอาเมียลาว ไปเวียดนามแล้วค่อยมาชวน
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-3 17:24
มีเมียอีสานแล้วไม่ต้องเอาเมียลาว ไปเวียดนามแล้วค่ ...

คนอิสานกับคนลาว ไม่เหมือนกันครับ
อาหารการกินก็ต่างกันเยอะ
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-11-3 17:36
คนอิสานกับคนลาว ไม่เหมือนกันครับ
อาหารการกินก็ต่าง ...

พิสูจน์มาแล้วงิ?
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2014-11-4 00:20

ยังจำความรู้สึกครั้งแรกที่ได้รับลูกแก้วจากมืออาจารย์กันได้หรือเปล่าครับ

ผมจำได้ไม่ลืม ด่านทดสอบหนักหนาถึงกับเป๋ไปเหมือนกัน แต่ยังดีที่ครูบาอาจารย์เมตตา แทบร้องไห้เมื่อวันได้รับ

ทุกวันนี้ ถึงบางวันไม่ได้สวดมนต์ทำสมาธิ ก็พยายามทำให้ได้มากที่สุด บางครั้งเพลียนั่งหลับก็มี แต่ก็ทำเต็มกำลังเพื่อบูชาครูคร๊าบ
ลูกแก้วมณีราชายังมีให้บูชาไหมครับ
การนั่งสมาธิกับลูกแก้วมณีราชา  นิเปนยังไงหนอ........ รบกวนพี่ๆที่มีประสบณ์เล่าให้ฟังหน่อยคร้าบบบ อยากรู้ๆๆๆ
MarcoReus ตอบกลับเมื่อ 2014-12-8 12:46
ลูกแก้วมณีราชายังมีให้บูชาไหมครับ  ...

ลูกแก้วมณีราชา ไม่มีให้บูชาครับ ... ผู้ที่จะได้รับ ลูกแก้วมณีราชา ไปบูชา ขึ้นอยู่กับอาจารย์สรายุทธ ครับ ว่าใครสมควรจะได้รับ ลูกแก้วมณีราชา ครับ....ส่วนทำอย่างไรจึงจะได้อันนี้คงไม่สามารถตอบได้จริงๆ...
MarcoReus ตอบกลับเมื่อ 2014-12-8 12:46
ลูกแก้วมณีราชายังมีให้บูชาไหมครับ  ...

ไม่มีครับ...เป็นของที่อาจารย์แจกให้กับลูกศิษย์
ถ้ามีคนอ้างว่ารับจากมือ หลวงปู่ หรืออาจารย์ แบ่งให้บูชา
ตีปลอมไปเลยครับ...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้