ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ลูกแก้วมณีราชา ราชาแห่งแก้วอัญมณีทั้งปวง <<

[คัดลอกลิงก์]
ลูกแก้วมณีราชา ของล้ำค่าที่หลวงปู่บรรจงสร้างและท่านได้มอบไว้ให้กับอาจารย์เก็บไว้ให้ลูกศิษย์ตามที่อาจารย์เห็นเหมาะสม เพื่อไว้บูชาสร้างบารมีแก่ตน ให้มีบารมีเพียงพอที่จะสามารถติดตามหลวงปู่ไปได้

ลูกแก้วนี้สำเร็จด้วย มหาสัตตะบารมีของหลวงปู่ชื่น ไม่มีให้บูชา ผู้ที่เหมาะสมจะได้รับมอบจากอาจารย์เท่านั้น

เหมาะสมอย่างไร มีศรัทธาจริงใจ ช่วยงานต่างๆของสำนักบ่อยๆ และรอเวลาครับ
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2014-12-10 00:49
ลูกแก้วมณีราชา ไม่มีให้บูชาครับ ... ผู้ที่จะได้รับ ล ...

ขอบคุณครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-12-11 10:06
ไม่มีครับ...เป็นของที่อาจารย์แจกให้กับลูกศิษย์
ถ้าม ...

ขอบคุณครับ
ลูกแก้วสัตตะบารมีมณีราชา

ที่สร้างจากการบำเพ็ญบารมีของหลวงปู่ชื่น ถึง 7 ชาติ

ใครได้ครอบครองเก็บรักษาไว้ให้ดีครับ

ของวิเศษสุดยอดหาไม่ได้อีกแล้ว

แสดงความคิดเห็น

สัตตะบารมี สาธุ  โพสต์ 2015-7-1 14:54
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2015-2-6 06:52
ลูกแก้วสัตตะบารมีมณีราชา

ที่สร้างจากการบำเพ็ญบารม ...

สัตตะบารมี สาธุ

เปรียบเหมือนตัวแทนขององค์หลวงปู่เลยครับ
จะรักษาอย่างดีเช่นกันครับ
นั่งสมาธิ เอามือกำลูกแก้วไว้ จิตนิ่งดีครับ หยั่งกับนับประคำ แปลกหนอแปลก
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-3-11 07:11
นั่งสมาธิ เอามือกำลูกแก้วไว้ จิตนิ่งดีครับ หยั่งกับนับประคำ แปลกหนอแปลก

สาธุครับ
"หลวงปู่บอกว่า ลูกแก้วนี้มีค่าเทียมเจ็ดนคร"

ยังจำคำนี้ได้ดี และทำให้ตระหนักถึงความสำคัญและทุ่มเทแห่งองค์ท่าน ที่ได้ทุ่มเทแรงกายแรงจิต จนสำเร็จเป็นลูกแก้วมณีราชา และมอบไว้ให้อาจารย์สรายุทธไว้

อยากทราบเรื่องราวแห่งสัตบารมีจังเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้