ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ขอฝากจากเวียงจันทร์ <<

[คัดลอกลิงก์]
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-18 22:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
yeah0no

ที่จริงแล้ว เป็นผมมากกว่าครับที่ต้องขอบพระคุณทุกๆท่านที่สละเวลามาเยี่ยมถึงฝั่งนี้

...กราบขอบพระคุณอาจารย์อย่างสุดซึ้ง...ที่เมตตาศิษย์คนนี้มาโดยตลอด เสียทั้งแรงกายแรงใจมอบสิ่งดีๆให้

...ขอบคุณพี่หมอต้อย...ที่คอยดำเนินการต่างๆ และสวมวิญญาณจาพนมกระโดดลงหลุมเพื่อตอกไม้อาถรรพ์โดยไม่ใช้สลิง

...ขอบคุณพี่ใหม่...สำหลับของที่ระลึก และเป็นคนเดินนำตอนขึ้นเขา (จนทุกคนตามไม่ทัน)

...ขอบคุณพี่ตี๋...ที่คอยแนะนำอะไรต่างๆ และเป็นเพื่อนเดินทางขึ้นเขาเป็นกลุ่มสุดท้าย (หรือว่าพี่เองก็ไม่ไหว)

...ขอบคุณ น้ำ & นก สำหรับของฝาก (แฟนฝากขอบคุณมาด้วย เพราะตอนไปบ้าน เค้าไม่ค่อยจะกล้าเอ่ย... แถมยังบอกว่าให้เอาขอดตะกรุดที่มีขนนกมาด้วยนะคราวหน้า)

...ขอบคุณเพชร...ที่เป็นตากล้องคอยเก็บความทรงจำอันพิเศษนี้ไว้ (ถึงแม้จะไม่ค่อยพูดอะไรก็เถอะ แม้กระทั่งหิวก็ม่ายบอก)

...และขอบคุณเมธ...ที่มองแต่สาวๆ และชอบชวนแต่ไปกินน้ำเต้าหู้ (ว่าแต่อย่าลืมที่สัญญากับน้องเค้านะ...จัดไปอย่าให้เสียชื่อ ศิษย์มีครู...)

ถ้ามีอะไรบกพร่องรบกวนบอกกันได้เลยครับ จะได้ไว้แก้ไขในทริป๒...

32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-18 22:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ma-ii

ยังไม่ได้ขอบคุณพี่สุริยาเลยครับ  มัวแต่แว๊บไป...แว๊บมา
ในฐานะเป็นรุ่นน้องสุดของเหล่าคศช. ในทริปนี้  ทำอะไรก็ไม่ค่อยจะเป็น
กะเค้าหรอกครับ  ดีตะใช้แรงงานตามที่ตัวเองถนัด...เที่ยวคราวนี้ประทับ
ใจหลายอย่างเลยครับ  ได้เห็นความห่วงใยของอาจารย์ที่มีต่อเหล่าศิษย์
อย่างเสมอต้นเสมอปลาย  เห็นความอารมณ์ดีของท่านอาจารย์  พี่หมอต้อย,
พี่ตี๋...ทำเอาผมหัวเราะจนหลับไปเมื่อไหร่ก็ไม่รู้...แม้กระทั่งตื่นมาแล้วก็ยัง
หัวเราะต่อได้อีก...มีแต่เสียงหัวเราะดังอยู่แทบตลอดเวลา

พี่นกกับเจ๊น้ำเวลางานก็ทำเต็มที่...เวลากินก็จัดเต็มเหมือนกัน...น่าทึ่งมาก
เลยครับ...แถมเดินชอปได้กระจายหายห่วง

ส่วนน้องเพชรนี่ทำหน้าที่หลายอย่าง...ไหนต้องช่วยงานอาจารย์ ไหนจะต้อง
คอยถ่ายรูป  เวลาที่จะใช้พูดเลยน้อยครับ  ส่วนมากจะทำงานมากกว่า  เป็น
รูมเมดหรือบัดดี้ร่วมห้องที่ดีมากมายเลยครับ  ผมกรนเสียงดังน้องเค้าก็หลับ

พี่เมธนี่...ผมนึกไม่ออกว่าจะเขียนยังไงดี....  เอาเป็นว่าตั้งแต่เค้ากลับมา
จากเวียงจันทร์หลาย ๆ คนคงจะรู้สึกได้ว่าเค้าเปลี่ยนไป

และสุดท้ายต้องขอบคุณพี่สุริยาที่ดูแลท่านอาจารย์อย่างเต็มที่จนพี่ ๆ น้อง ๆ
ที่ร่วมทริปคราวนี้รับรู้ถึงความศรัทธาที่พี่มีต่อหลวงปู่ชื่นและท่านอาจารย์
สรายุทธ ว่ามีมากมายเพียงใด  อดนึกเสียดายแทนพี่ ๆ น้อง ๆ ที่ไม่ได้ไป
คราวนี้ไม่ได้เลยครับ...พี่สุริยาสุดยอดมาก ๆ

ท้ายนี้ถ้าผมทำผิดพลาดประการใดไปในทริปนี้ก็ต้องขออภัยท่านอาจารย์
และพี่ ๆ น้อง ๆ มา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

ปล. 1  พี่สุริยาครับ  ทริปหน้าถ้าพี่ยังทำยังงี้อีก  อาจจะมีเหล่าพี่น้องต้อง
ท้องแตกตายกันมั่งนะครับ  พี่เล่นจัดเต็มทุกมื้อผมเห็นกะตาว่าหลายคนเกือบ
ลุกจากเก้าอี้ไม่ไหว
ปล. 2 พี่คงจะเอายาอะไรซักอย่างใส่ลงไปในน้ำเต้าหู้  ไม่งั้นเมธคงไม่มีอาการ
กระสับกระส่าย พอถึงเวลาเจ็ดโมงแปดโมง  เริ่มนั่งไม่ติดที่  ใจไม่อยู่กับเนื้อ
กับตัว...ต้องหาทางไปร้านให้ได้ ดูแล้วน่าสงสารมากเลยครับ
ปล.3 ปกติผมเป็นคนเดินเร็วครับ  บางครั้งก็เดินเพลินไปหน่อยครับ ไม่ได้
เจตนาจริง ๆ ครับ
ปล. 4 ผมล็อคเป้าได้แล้วครับเจ๊หนู  อะไรอยู่ตรงไหนจำได้ไม่ลืมเลือน ทริปหน้า
เจ๊หนูเตรียมให้พร้อมแล้วลุยได้เลยค๊าบ

33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-18 22:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-18 22:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น้ำโขง ไม่เคยขวางกั้น น้ำจันไม่คดโกงใคร น้ำใจ สามัคคีเมื่อไหร่

ยกจอกย้อมใจ สัมพันธไมตรี เอ้า...กรึ๊บ การารึบ กรึ๊บ กรึ๊บ...

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-18 22:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อาหารเช้าเล็กๆน้อยๆ สำหรับเช้าวันใหม่

ข้าวจี่ ปาเต๊ะ !! อาหารเช้าเมืองลาว
แต่มีสัญชาติฝรั่งเศส + เวียดนาม
อร่อยมั๊กๆมาก

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-18 22:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เครื่องที่ใส่เยอะมาก อร่อยๆทั้งนั้น

ขนมปังห่มผ้า

บรรยากาศในร้าน

ลูกเมีย ใครหว่า ??!! อ้ายตี๋ หรือ อ้ายเมธ

ประเดิมชิ้นแรก ดูถ้าเจ้จะหิวจริงจัง !!

x
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-18 22:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

x
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-18 22:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
การเดินทางเข้าสู่ไพรวัลย์
หนทางไม่ได้โรยด้วยกลับดอกไม้
แต่เต็มไปด้วยลูกรัง ฝุ่นตลบ

ในที่สุดก็มาถึง ภูเขาควาย ??

x
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-18 22:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอ๋ ?? หรือสวนน้ำกันแน่หล่ะเนี่ย ??
คนเต็มไปหมดเลย !!

หลวงปู่ชื่นท่านเคยบอกกับอาจารย์ไว้ว่า
ทามกลางป่าเขา ที่เดินทางเข้าถึงอยาก
เหตุไฉนจึงมีคนมากมายมาเยี่ยมชม
เพราะ ที่นั่น เค้ามีเสน่ห์พระแม่ธรณี นั่นเอง !!

x
แจ่มหลาย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้