ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 21058
ตอบกลับ: 54

>> วิชาสาริกาพันปี ความลึกล้ำในเวทย์วิทยาคมของ หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ <<

[คัดลอกลิงก์]
วิชาสาริกาพันปี
ความลึกล้ำในเวทย์วิทยาคมของ
หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ

บทความโดย อาจารย์สรายุทธ งามชื่น

น้ำมันสาริกาพันปี เป็นน้ำมันที่หลวงปู่ชื่น ท่านได้จัดสร้างเอาไว้จากตำราการสร้าง สาริกาพันปี ของขอมโบราณ น้อยคนจะรู้ว่าหลวงปู่ชื่นท่านสำเร็จวิชาสาริกาตัวจริง เท่าที่ทราบวิชาสาริกาแปลกพิศดารของท่านมีเป็นร้อยแบบ (หรืออาจจะมากกว่านั้น)

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
โพสต์ 2022-1-5 17:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
>>>เรื่องเล่า กล่าวขาน<<<
      วิชาสาริกาพันปี ความลึกล้ำในเวทย์วิทยาคมของ  หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ
บทความโดย อาจารย์สรายุทธ งามชื่น
      น้ำมันสาริกาพันปี เป็นน้ำมันที่หลวงปู่ชื่นท่านได้จัดสร้างเอาไว้จากตำราการสร้าง สาริกาพันปี ของขอมโบราณน้อยคนจะรู้ว่าหลวงปู่ชื่นท่านสำเร็จวิชาสาริกาตัวจริงเท่าที่ทราบวิชาสาริกาแปลกพิศดารของท่านมีเป็นร้อยแบบ (หรืออาจจะมากกว่านั้น)
      ครั้งหนึ่งมีพระจากจังหวัดอุดรท่านเคยขอร้องให้หลวงปู่ชื่นทำน้ำมันสาริกาให้ และท่านได้มานอนค้างคืนกับหลวงปู่ท่านเล่าให้ฟังว่าตอนกลางคืนประมาณตีสองหลวงปู่ท่านปลุกน้ำมันสาริกาพันปีปรากฎว่าได้มีนกสาริกาเท่านิ้วโป้งหลายตัวส่งเสียงร้องและบินไปมาในกุฎิบ้างครั้งก็มุดออกมาจากรูหูและออกมาจากจีวรหลวงปู่ อย่างน่าแปลกใจ(พระจากอุดรท่านเล่าให้ผมฟังดังกล่าวจริงๆครับ) ท่านว่าเป็นนกสาริกาอีกมิติหนึ่งไม่ใช่นกสาริกาในโลกมนุษย์แต่เป็นวิญญาณนกสาริกาพันปี ตัวออกสีเหลืองๆ ยังกับทองคำ
     วิชาสาริกา ของหลวงปู่ตามตำราที่ท่านมอบให้ผมไว้ มีหลายแบบหลายชนิดมากหลวงปู่ท่านสำเร็จวิชาสาริกา ท่านทำได้เข้มขลังมาก ท่านเคยเรียกนกให้บินมาเกาะตามตัวท่านได้แม้แต่ทำผงสาริกาหลงรัง ไก่ยังต้องทิ้งรังไข่ ตามมากกผงของท่าน
พระทุกอย่าง ทุกชนิดของท่านหลวงปู่ได้ลงมนต์สาริกาไว้ทุกรุ่น เพียงแต่เราไม่รู้ และไม่ได้สังเกตตัวเราเองตอนคล้องพระของท่าน
       หลวงปู่ท่านสร้างตะกรุดสาริกาไว้หลายแบบหลายชนิด ดอกเดียว บางดอกก็เป็นตะกรุดพญาการเวก แต่ถ้าเป็นดอกคู่จะเป็นตะกรุดสาริกาทั้งหมด วิชาสาริกายังมีลายละเอียด ในสายวิชาต่างๆอีกมาก คงไม่สามารถมาอธิบายให้กระจ่างในที่นี่ได้หมด
    "มหามนต์ตรา สาริกาพันปี"
ที่อาจารย์สรายุทธ สืบสายพระเวท จากหลวงปู่ชื่น
ท่านทำได้จริง !! มีปฏิหารย์ให้ประจักษ์มากมาย
ดั่งเช่น

สาริกาคู่ (ที่ระลึกไหว้ครูปี 53-54)
สาริกาหลงรัง (ที่ระลึกไหว้ครูปี 55)
สาริกาปากเหล็ก (ที่ระลึกไหว้ครูปี 55)
ตะกรุดสาริกาเนื้อเงิน
ตะกรุดสาริกาลิ้นทอง (เนื้อตะกั่ว)  
และ สาริกา ราชาฤกษ์
ตะกรุดสาริกาจำปาลิ้นทอง
สีผึ้งสาริกาจำปาลิ้นทอง

ขอขอบคุณ....ข้อมูลดีๆจาก  อ.สรายุทธ และ เวปฯบ้านจอมพระ
สนใจบูชา โทร0899240386
หรือทักทางข้อความ……พี่จ้อ
ขอบคุณค่ะ

โพสต์ 2016-2-15 11:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบพระคุณอาจารย์ที่เมตตาลงสาริกาให้ครับ จิงจิงก็ทำข้อปฏิบัติอยู่เสมอครับ  ติดอยู่ตรงพูดคำหยาบนี่เเหละเผลอประจำครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-29 10:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ครั้งหนึ่งมีพระจากจังหวัดอุดร ท่านเคยขอร้องให้หลวงปู่ชื่นทำน้ำมันสาริกาให้ และท่านได้มานอนค้างคืนกับหลวงปู่ ท่านเล่าให้ฟังว่าตอนกลางคืนประมาณตีสองหลวงปู่ท่านปลุกน้ำมันสาริกาพันปีปรากฎว่าได้มีนกสาริกาเท่านิ้วโป้งหลายตัวส่งเสียงร้องและบินไปมาในกุฎิ บ้างครั้งก็มุดออกมาจากรูหูและออกมาจากจีวรหลวงปู่ อย่างน่าแปลกใจ (พระจากอุดรท่านเล่าให้ผมฟังดังกล่าวจริงๆครับ) ท่านว่าเป็นนกสาริกาอีกมิติหนึ่งไม่ใช่นกสาริกาในโลกมนุษย์แต่เป็น วิญญาณนกสาริกาพันปี ตัวออกสีเหลืองๆ ยังกับทองคำ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-29 10:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สาริกาหลงรัง

มีอีกเรื่องเล่าหนึ่ง ตอนผมอยู่กับท่าน หลวงปู่ชื่นท่านเคยลบผงสาริกาหลงรัง แล้วปั้นเป็นก้อนเท่าไข่ไก่ 2 ก้อน ท่านบอกให้ผมเอาไปไว้ในรังนก ผมเดินหารังนกในวัดมีแต่รังที่อยู่บนต้นไม้สูงๆ ขณะกำลังเดินหารังนก สายตาไปพบกับรังไก่ที่แม่ไก่กำลังกกไข่อยู่ ผมเลยนำผงสาริกาหลงรัง ทั้งสองก้อน ใส่ไว้ในรังให้แม่ไก่แล้วกับไปรายงานหลวงปู่ชื่น!!!! เมื่อ..ผมนำก้อนผงสาริกาหลงรังไปให้แม่ไก่ที่กำลังกกไข่กก จึงนำเรื่องมารายงานให้หลวงปู่ท่านทราบ พร้อมกับบอกหลวงปู่ท่านไปว่า หลวงปู่ครับรังนกมีแต่อยู่สูงๆ ผมปีนไม่ไหว เลยนำไปไว้ในรังไก่แทน หลวงปู่ท่านหัวเราะชอบใจใหญ่ ท่านบอกว่า...เอง ก็แปลกคน บอกให้เอาไปไว้ในรังนก ดันเอาไปไว้รังไก่ อย่างงี้.....ผงของกู มันไม่เรียกว่า ไก่หลงรัง หรือ ว่ะ หึ หึ หึ ผมก็เลยตอบหลวงปู่ท่านไปว่า ไก่มันตัวใหญ่กว่านก แล้วนกมันจะไปเหลือ อะไรครับ

ขณะที่ผมกำลังมีอารมณ์ขัน จิตก็ แว๊บ..ไปถึงคำสอนของคุณตาที่เคยสอนผมเรื่องไก่ผมก็เลยคิดถึง  ผงกับไก่   ไก่กับผง  ไก่ๆ ผงๆ ผงๆ ไก่ๆ และก็เกิดความสงสัย ระหว่างไก่กับผงและ  ผงกับไก่ตามที่ตาผมเคยบอกว่าถ้าเล่นว่านอย่าให้ ไก่ข้ามว่านมันจะเสื่อม ทำให้ผมเกิดความสงสัยขึ้นมาว่าแล้วผงของหลวงปู่ชื่น เอาไปให้ไก่กกเช่นนี้ ผงของหลวงปู่ท่านจะเสื่อมหรือไม่ เกิดความสับสน ถ้าอยู่ใกล้ผู้รู้ก็ ต้องถามผู้รู้ ผู้รู้ที่ผมมั่นใจว่าท่านรู้ ก็คือหลวงปู่ชื่น แล้วหลวงปู่ชื่นท่านก็ตอบให้ผมรู้ ว่า กูก็ไม่รู้เหมือนกันเพราะที่เคยลองแต่กับนก แต่กับไก่กูยังไม่เคยลอง สรุปแล้วหลวงปู่ท่านก็ไม่รู้และผมก็ไม่รู้ เพราะฉนั้น ถ้าอยากรู้ก็ต้องลองแล้วเราจึงจะรู้

และเมื่อถึงแก่เวลาหลวงปู่ท่านได้ให้ผมไปเอาผงสาริกาหลงรังด้วยความอยากรู้ เมื่อผมจะไปเอาผงสาริกาหลงรังจากแม่ไก่สังเกตุได้ว่าแม่ไก่ แกจะหวงรังเป็นพิเศษ กว่าจะเอาผงออกมาได้ แม่ก็เล่นซะหลายดอก เมื่อได้ผงมาแล้วหลางปู่ชื่นท่านให้ ผมเอาไปซ่อนไว้ใต้ถุนกุฎิ แล้วจึงมานั่งสังเกตการณ์บนกุฎิหลวงปู่ ดูแม่ไก่มีอาการร้อนรน อย่างเห็นได้ชัด ลุกเดินวนไปวนมา ดั่งของรักได้ถูกพลัดพรากไปจากอก ส่วนผมทั้งลุ้นและตื่นเต้น ว่าผงสาริกาหลงรังจะมีอานุภาพจริง ดั่งคำร่ำลือหรือเปล่า ตัวหลวงปู่ท่านก็ไม่เห็นมีอาการตื่นเต้นท่านคงอ่านตำราพระเวทในกุฎิ อย่างใจเย็น หรือท่านทดลองมาจนเบื่อแล้วก็มิอาจทราบได้   แม้นผมพยายามกระตุ้นความตื่นเต้น โดยการตะโกนบอกหลวงปู่ ว่าแม่ไก่ลุกขึ้นเดินออกจากรังแล้วครับ หลวงปู่ !!! หลวงปู่ชื่นท่านตอบมาว่า มึงดูไปเถอะกูเห็นมามากแล้ว มึงดูไป  แม่ไก่เดินหาผงสาริกาด้วยอาการร้อนรนและเมื่อมาเจอผงสาริกาหลงรัง แม่ไก่ก็รีบ กกผง อย่างมีความสุข โดยไม่ยอมกลับไป กกไข่ไก่ที่รังเดิม อีกเลยนี่ละครับ ผงสาริกาหลงรังของจริง ต้องแสดงให้ประจักษ์ เยี่ยงนี้ ไม่ธรรมดานะครับ หลวงปู่ชื่นของพวกเรา เหล่าคศช.

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-29 10:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด

วิชาสาริกา ของหลวงปู่ตามตำราที่ท่านมอบให้ผมไว้ มีหลายแบบหลายชนิดมาก หลวงปู่ท่านสำเร็จวิชาสาริกา ท่านทำได้เข้มขลังมาก ท่านเคยเรียกนกให้บินมาเกาะตามตัวท่านได้ แม้นแต่ทำผงสาริกาหลงรัง ไก่ยังต้องทิ้งรังไข่ ตามมากกผงของท่าน

พระทุกอย่าง ทุกชนิดของท่าน หลวงปู่ได้ลงมนต์สาริกาไว้ทุกรุ่น เพียงแต่เราไม่รู้ และไม่ได้สังเกตตัวเราเอง ตอนคล้องพระของท่าน

หลวงปู่ท่านสร้างตะกรุดสาริกาไว้หลายแบบหลายชนิด ดอกเดียว บางดอก ก็เป็นตะกรุดพญาการเวก แต่ถ้าเป็นดอกคู่จะเป็นตะกรุดสาริกาทั้งหมด วิชาสาริกา ยังมีลายละเอียด ในสายวิชาต่างๆอีกมาก คงไม่สามารถมาอธิบาย ให้กระจ่างในที่นี่ได้หมด

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-29 10:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มหามนต์ตรา สาริกาพันปี
ที่อาจารย์สรายุทธ สืบสายพระเวท จากหลวงปู่ชื่น
ท่านทำได้จริง !! มีปฏิหารย์ให้ประจักษ์มากมาย

สาริกาคู่ (ที่ระลึกไหว้ครูปี 53-54)

สาริกาหลงรัง (ที่ระลึกไหว้ครูปี 55)

สาริกาปากเหล็ก (ที่ระลึกไหว้ครูปี 55)

ตะกรุดสาริกาเนื้อเงิน

ตะกรุดสาริกาลิ้นทอง (เนื้อตะกั่ว)  
และ สาริกา ราชาฤกษ์

ตะกรุดสาริกาจำปาลิ้นทอง

x
โพสต์ 2013-7-26 15:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากได้ตะกรุดสาริกาดอกนี้จังครับ เป็นรุ่นไหนครับ มีขนนกด้วย ทราบมาว่าจากเดิมที่ขนเล็กๆก็ใหญ่ขึ้นเองเรื่อยๆด้วยครับ

x
โพสต์ 2013-7-26 17:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2013-7-26 15:57
อยากได้ตะกรุดสาริกาดอกนี้จังครับ เป็นรุ่นไหนครับ มี ...

ขนนกเกิดเองด้วยอีกตะหากนะเจ๊หนู
ดูแต่ตามืออย่าต้องนะเด๋วมันจะบาป ฮี่ๆๆๆ
โพสต์ 2013-7-26 17:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
bigbird ตอบกลับเมื่อ 2013-7-26 17:46
ขนนกเกิดเองด้วยอีกตะหากนะเจ๊หนู
ดูแต่ตามืออย่ ...

ขนนกเกิดเองด้วย ว้าวววว

ทีนี้ก็รู้แล้วว่าอยู่ที่ใครบ้าง เห็นว่าเสี่ยต้อยก็มี
โพสต์ 2013-7-26 20:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สาริกาช่วยหากิน
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-13 10:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ตะกรุดสาริกาด้ายแดง ของอาจารย์สรายุทธ
ลงอักขระยันต์ด้วยแผ่นตะกั่ว หุ้มด้วยผ้ายันต์แดง นำไปชุบเทียนตามเคล็ดวิชา
ทราบมาว่าอาจารย์สร้างไว้นานแล้ว
มีน้อยด้วย มีคนได้ไปใช้ขายของดีมาก ลูกค้าไม่ต่อราคาเลย

มีสาวหล่อใช้ไปจีบสาว ไม่รู้ว่าแรงแค่ไหนต้องลองกระซิบถามดูครับ

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้