ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 8500
ตอบกลับ: 50
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แรกพบสบตากับอาจารย์สรายุทธ

[คัดลอกลิงก์]
พี่น้อง คศช. ทุกท่าน วินาทีแรกที่ได้เจอหน้า อ.สรายุทธ พี่น้องรู้สึกยังไงกันบ้างครับ เข้ามาแชร์กันหน่อยนะครับ

#wolf

หล่อและหนุ่มไปป่ะ....55555
แต่พอได้คุยได้ฟัง และได้เข้าใกล้ ก็เข้าใจเลยว่าทำไมหลวงปู่ถึงเลือกคนนี้
เป็นอาจารย์ฆราวาสคนแรกและคนเดียวที่ผมกราบได้อย่างสนิทใจ
อาจารย์ทำให้เห็นเสมอว่า ความเป็นคนธรรมดา ไม่ต้องเข้ม ไม่ต้องดูขลังตลอดเวลา นี่แหละของแท้
_/\_

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-27 13:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่ได้เจออาจารย์ครั้งแรก ผมไม่ค่อยกล้าสบตาเท่าไหร่นัก แววตาอาจารย์ดูดุๆ เสียงก็ดุ ท่าทางจะโหดนะนี่

แววตาดุแต่ก็มีเมตตามาก ใจดีมาก จากวันนั้นมาจนวันนี้ ประทับใจอาจารย์ตรงที่การปฏิบัติเพื่อหลวงปู่ แบบที่ผมเองไม่เคยเจอมาก่อนเลย รู้สึกได้เลยว่าอาจารย์คงรักและเคารพหลวงปู่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เป็นแบบอย่างที่ดีแก่ลูกศิษย์ หากผมสามารถปฏิบัติต่ออาจารย์ได้ซักครึ่งนึง แบบที่อาจารย์ปฏิบัติต่ิอหลวงปู่ ก็คงดี ตอนนี้กำลังพยายามครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-27 14:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
#Zonya

เอ่อ... พบอาจารย์ครั้งแรก ท่านเงียบขรึม แววตาดูดุค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-27 15:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
#wolf

จริงๆอยากบอกว่า ที่เข้ามาสำนักวันแรกเพราะหลวงปู่ แต่ที่ยังคงอยู่ทุกวันนี้เพราะอาจารย์ ครับ _/\_

เป็นมากกว่าอาจารย์ เป็นเพื่อน เป็นพี่ และบางทีก็เเสมือนพ่อที่คอยดูแลลูกๆ ที่มาพร้อมปัญหาไม่รู้จบ _/\_
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-27 15:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
#sakura

แว๊บแรกที่เห็นหน้าอาจารย์(วันที่งูหล่น).....รู้สึกว่าอาจารย์น่าจะดุ แต่ผ่านไปซักชั่วโมง ก็รู้สึกว่าอาจารย์ใจดีและเมตตาลูกศิษย์มากค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-27 15:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
#kruangbin

วันแรกที่เจออึ้งครับดูอาจารย์สบายๆๆๆแบบไม่ธรรมดาดูแล้วไม่ธรรมดาจริงๆๆสุดยอดจริงๆๆ

นับแต่วันแรกที่ได้เจออาจารย์จนถึงวันนี้อาจารย์ยังเหมือนเดิมครับคือห่วงลูกศิษย์ทุกคน มักจะเจอคำถามอยู่เสมอๆๆๆว่าเป็นไงบ้าง แต่ชอบคำถามนี้มากที่สุดเวลาไปบ้านอาจารย์คือ  มาทำไม ????????
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-27 15:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
#yeah0no

ครั้งแรกที่เจออาจารย์ไม่กล้าคุยไม่กล้าสบตาครับ แม้แต่ตอนนี้ก็ไม่ค่อยกล้าสบตาอาจารย์เหมือนกัน อาจเป็นเพราะห่างไกล (แต่ไม่ไกลห่างเด้อ)
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-27 15:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
#chuchat9999

ครั้งแรกไม่ได้พบอาจารย์แต่ได้ยินเสียงทางโทรศัพย์สำเนียงเสียง ทุ่มแฝงไปด้วยอำนาจและเมตตา พอมาเจออาจารย์ที่สำนัก(ไหว้ครูครั้งที่ 2 ) ได้พบกับอาจารย์องค์เป็นๆได้สัมผัสและปราศัย รู้สึกว่าเป็นกันเองไม่ถือตัวที่สำคัญท่านมีความเมตตา ต่อทุกคนที่เข้าไปหา คำถามคำแรกมากันกี่คน ทานข้าวมาหรือยัง ..... ปลื้มครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-27 15:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
#Aud

ครั้งแรกโทรมาขอบูชาพระอาถรรพ์ธมเนื้อมวลสารกับพี่จ๊อครับ ให้ส่งทางไปรษณีย์ พอได้รับพระก็ตกใจครับ มีส่งเกินจากที่ขอบูชาอีก 2 องค์
ตอนนั้นเข้าใจว่าส่งผิด ก็เลยโทรกลับมาหาพี่จ๊อ กะว่าจะส่งคืน ปรากฎว่าอาจารย์สรายุทธรับสาย ได้บอกว่าที่ส่งให้ไม่ผิดหรอกตั้งใจจะให้เก็บไว้บูชาเห็นว่าศรัทธา  

ครั้งนั้นเลยได้ยินแค่เสียง แต่ก็แอบปลื้มอยู่ในใจ แต่ยังสงสัยว่ารู้ได้ไงว่าเราจะศรัทธา

หลังจากนั้นแรกพบสบตาจริงๆ เป็นตอนที่ไปงานปลุกเสกเสาร์5 เมื่อ 3 ปีที่แล้วที่วัดเขาดินใต้ บุรีรัมย์ ไม่ค่อยได้คุยมากนักเพราะว่าอาจารย์ยุ่งๆอยู่
แต่เห็นพิธีและการเตรียมงานเต็มที่สุดๆ หลังจากนั้นชีวิตผมก็เจอกับปัญหามากมาย ก็ได้ความเมตตา คำแนะนำ และความห่วงใย จากอาจารย์นี่ละครับ ทำให้ผ่านอุปสรรคต่างๆมาได้

ทุกวันนี้ไม่ดิ้นรนไปแสวงหาที่อื่นแล้วครับ เจอของจริงแล้วครับ อาจารย์ผมนี่แหละสุดๆๆแล้ว จะตั้งใจปฎิบัติให้ดี ให้สมกับที่อาจารย์สอนมาครับ
พบท่านครั้งแรกที่วัดเขาดินใต้ครับ ในพิธี " เสาร์ห้าติคญาโณ " วันนั้นเหมารถตู้ไปกัน ครั้งแรกที่พบ อาจารย์กำลังจัดแจงเรื่องโต๊ะพิธีการอยู่เลย แม้จะเคยพูดคุยทางโทรศัพท์กันมาก่อนบ้าง แต่เมื่อได้พบเจอหน้าจริงๆ ก็ยังเกรงครับ วันนั้นอาจารย์ใส่ชุดขาว ดูมีบารมีมากๆ ( แต่ก็ยังไม่วาย ขออนุญาตนำเขี้ยวเสือแกะ เข้าไปแช่ในขวดโหลเสือสมิงเสาร์ห้าด้วยนะ แฮะๆ )
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้