ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 7941
ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เรื่องขุนแผนสามอาถรรพ์ ของหลวงปู่ชื่น

[คัดลอกลิงก์]
อยากทราบว่าทำไมไม่ค่อยมีคนพูดถึงขุนแผนสามอาถรรพ์ของหลวงปู่เท่าไหร่ครับ เข้าใจว่าของปลอมมันเยอะ แต่ของจริงๆและประสบการณ์ที่คนพกบูชาก็มีนะครับ  อยากให้มาเล่าให้กันฟังบ้างครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย touch-578 เมื่อ 2013-9-12 13:10

ขุนแผนรุ่นนี้  ทางศูนย์พระนำมาให้  หลวงปู่ปลุกเสกคับ   และแน่นอนหลวงปู่เราก็ปลุกเสกให้แบบเต็มที่  โดยให้เป็นเมตตา  มหานิยมคับ  ส่วนที่ไม่ค่อยจะพูดถึงเพราะส่วนใหญ่  ผู้บูชา...นำไปใช้ในทางที่ผิดทำนองครองธรรมกัน  แล้วนำมาโพร์ท  เล่าถึงประสบการณ์ในทางที่ไม่ดีสักเท่าไร   ทำให้ชื่อเสียงของหลวงปู่เสียหายได้   ท่านเป็นพระ  มิใช่ฆราวาส (บางท่าน) ไม่สามารถปลุกเสก  ของให้เป็นแบบนั้นได้หรอกคับ  จิตของผู้ที่อาราธนานำไปใช้ต่างหากที่อยากจะให้เป็นแบบนั้น   (ด้านหลังฝังซะขนาดนั้น)  หลวงปู่ทางปลุกเสกด้วยการเดินธาตุให้คับ  จึงอยู่ที่จิตของผู้นำไปใช้  หากนำไปใช้ในทางที่ผิดก็เป็นบาปกรรม  อาจลามมาถึงท่านได้
  พวกเรา...เหล่าสานุศิษย์  ที่รักและศรัทธาในตัวหลวงปู่จริงๆ  จึงให้ความเคารพท่าน  แม้ท่านจะละสังขารไปนานแล้วก็ตาม  แต่ก็ยังให้ความรู้สึกเหมือนท่านยังอยู่กับพวกเราเสมอคับ   ยังมีพระเครื่องและวัตถุมงคลอีกมากมาย  ที่ให้ผลอิทธิคุณได้ดีกว่ารุ่นนี้มากมายคับ  ลองศึกษาและหาดูนะคับ
เยี่ยมครับ เเง่บวก และ และ แง่ลบ  ควรใช้ให้ถูกทาง พุทธคุณจะยิ่งสูงขึ้นครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-9-12 13:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณที่แนะนำครับ
ชัดเจนเลยครับพี่ทัช ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับพี่ทัช

ขอบคุณครับ
เยี่ยม
ไปอ่านเจอในเวปมา...เค้าเขียนว่ารุ่นนี้ไม่มีปลอม มีแต่ของเสริม
ขอวิธีและเคล็ดการใช้ ขุนแผนสามอาถรรพ์ ของหลงงปู่ ชื่น หน่อยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้