ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสบการณ์ที่บูชาแม่นางเหมา

[คัดลอกลิงก์]
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-11-23 07:50
คงต้องรอให้เป็นของแพงหายากก่อน ถึงบอกว่าดี

อย่าตีค ...

อนาคตแพงไม่แพ้ผ้ายันต์ แน่นอนอครับ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-24 10:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
งั้นต้องรีบเก็บไว้เยอะๆ
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2014-11-24 06:26
อนาคตแพงไม่แพ้ผ้ายันต์ แน่นอนอครับ ...

บูชาไว้หลายองค์..ให้คนอื่นไปบ้างเล็กน้อย
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-11-24 11:47
บูชาไว้หลายองค์..ให้คนอื่นไปบ้างเล็กน้อย ...

สาธุครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ธี เมื่อ 2014-11-24 16:09

ผมขอเล่าประสบการณ์ครับ
ผมไปเที่ยวงานศูนย์ส่งเสริมการส่งออก(หน้าศาลอาญารัชดา) มีร้านขายอุปกรณ์พวกคีบและที่ใช้แต่งสวน ฟี่ที่ขายของแก่เห็นผมบ่อยและได้รู้จักกันมาก่อน ฟี่เขาพูดกับผมเรื่องเครื่องรางว่าได้รกแมวจากประเทศลาว แต่ก็ขายของไม่ดี ผมจึงแนะนำว่า ลองไม่เอารกแมวมาดูว่าขายเป็ยอย่างไรบ้าง เพราะของบางอย่างไม่เหมาะกับบางคน ต่อมาพบกันอีกครั้งปรากฎว่า ฟี่เขาบอกว่า ไม่นำรกแมวมาด้วยกลับขายของได้ดี ผมแนะนำแม่นางเหมา และบังเอิญผมมีไว้ในรถ 1 เหรียญ จึงให้ฟี่เขายืม 1 สัปดาห์ จะมาเอาคืน พอครบ 1 สัปดาห์ ผมไปขอคืน เขาบอกว่าขายของดีมากและบอกว่า วันที่ผมได้ยืมแม่นางเหมา ฟี่เขาขายของได้เป็นหมื่นบาท ผมงงครับอุปกรณ์พวกนี้ขายยังไงไม่น่าถึงหมื่น ไม่น่าเชื่อสิ่งที่ได้ยินมา ผมจึงถามว่า 1 สัปดาห์หรือหนึ่งวัน เขายืนยันว่าวันที่ผมให้ยืม ผมจึงแนะนำให้เช่าที่ร้านจอมพระ ฟี่เขาจึงขอเช่าองค์ที่ผมให้ยืม ผมจึงให้เช่า 300 บาท และโอนเงินเข้ากองทุนหลวงปู่ชื่นครับ ร่วมทำบุญครับ....
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-24 18:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ธี ตอบกลับเมื่อ 2014-11-24 16:06
ผมไปเที่ยวงานศูนย์ส่งเสริมก ...

เป็นประสบการณ์ที่ยอดเยี่ยมครับ เรื่องค้าขายดี เด็ดขาดจริงๆครับแม่นางเหมา ขอบคุณที่นำมาแชร์เรื่องราวให้ฟังครับ
ธี ตอบกลับเมื่อ 2014-11-24 16:06
ผมไปเที่ยวงานศูนย์ส่งเสริมก ...

แม่นางเหมาดีจริงๆ ครับ
เหมาะกับพ่อค้าแม่ขายมาก ขอบพระคุณอาจารย์ที่สร้างของดีๆมาให้ใช้กันครับ
มวลสารดีๆ มากมายจนหากเปิดเผย คงแย่งกันเก็บ
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-23 10:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดีมากๆครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้