ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสบการณ์ที่บูชาแม่นางเหมา

[คัดลอกลิงก์]
เยี่ยมๆๆๆฟ
  ขออนุญาตินำประสปการณ์ของน้องท่านหนึ่ง  ที่ได้รับแม่นางเหมาไปบูชา  น้องอุ๋ย เปิดร้านขายเสื้อผ้ากับคุณแม่อยู่ที่ โลตัส อยุธยา ชื่อร้าน เฟิร์สเลิฟ ใครผ่านไปแวะอุดหนุนได้นะคับ
  เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อรับแม่นางเหมาไปบูชาวางไว้บนตู้    ทีนี้ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์  คุณแม่น้องอุ๋ยเอารูปคุณแม่ไปวางไว้ข้างๆท่านเข้า  คุณแม่เลยมีอาการปวดหัวเหมือนใครมาดึงจิกทึ้งผมของตัวเอง   จนปวดหัวมากๆ   หยิบยาหมองมาทาก็ยังไม่หาย  พอน้องอุ๋ยกลับมาแม่ก็เล่าให้ฟังว่ารู้สึกปวดหัวมากๆ  ยาทาแล้วก็ยังไม่หาย  พอดีน้องอุ๋ยมองไปที่ตู้ที่อัญเชิญแม่นางเหมาไว้  เห็นรูปแม่ตัวเองวางอยู่จึงเดินไปหยิบออกวางไว้ที่อื่น
ไม่นานนักอาการปวดหัวของคุณแม่ก็หายเป็นปลิดทิ้ง   ถึงได้รู้ว่าเป็นเพราะเอารูปไปวางไว้เสมอท่าน   แม่เหมาเลยสำแดงฤทธ์ให้เห้นว่าไม่สมควร  และตั้งแต่ได้แม่เหมาไปบูชาก็ค้าขายดีกว่าแต่ก่อนมากจนผิดหูผิดตาทุกวันนี้  ทั้งคุณอุ๋ยและคุณแม่ให้ความศรัทธากับแม่นางเหมามากๆ  ถวายน้ำแดงให้ท่านมิได้ขาดเลยคับ
   ประสปการณ์แม่นางเหมามีมาให้ทราบและรับรู้ถึงความศักดฺิ์สิทธิ์มิได้ขาด  ผู้ที่อาราธนานำไปใช้ด้วยความศรัทธาแล้ว  มีผลสำเร็จตามมาเสมอๆจนบางทีก็นำมาลงให้พี่ๆน้องๆเราอ่านกันไม่ทัน  ยังมีอีกหลายเรื่องคับที่เกี่ยวกับปาฏิหารย์ของแม่นางเหมาท่าน  ที่ยังไม่ได้ลงให้และบางเรื่องต้องรอขออนุญาติเจ้าของเรื่องก่อน  จนบางทีก็หลงลืมไปบ้างแล้ว   ต้องกราบขออภัยแม่นางเหมาด้วยคับ ที่ไม่ได้นำเรื่องราวมาเล่าขานเพื่อเป็นการบูชาครู
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-27 09:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
touch-578 ตอบกลับเมื่อ 2014-10-27 09:32
ขออนุญาตินำประสปการณ์ของน้องท่านหนึ่ง  ที่ได้รับแม ...

เยี่ยมไปเลยครับ
ประสบการณนางเหมา เช่านางเหมาให้น้องในวันเกิด น้องนำไปด้วย ปรากฎว่า 3 อาทิตย์ ขายของดีมากย่างไม่เคยมีมาก่อน เวลาคนซื้อจะชื้อแบบยกแผง (ของชิ้นเดียวหลายชิ้น) จนลูกน้องบ่นว่าเหนื่อย ไม่รู้ทำไมคนซื้อของเยอะ น้องบอกว่าฟี่ให้นางเหมามา ลูกน้องบอกให้ไม่ต้องนำมาด้วย น้องทำตามปรากฎว่า คนเข้าร้านแต่เดินออกไม่ซื้อของ ทั้งๆที่รายที่ซื้อของบ่อยก็ไม่ซื้อ เลยได้พัก ผมถามน้องว่าบูชาหรือเปล่า น้องบอกว่าไม่ได้บูชาแต่แขวนเหมือนพระทั่วไป แต่ตอนนี้น้องนำไปตั้งไว้ในพานที่ร้าน และบูชานำ้แดงบาง ขนมบ้าง วันใหนไม่ได้ถวายจะขายของไม่ดี ก็แปลกดีครับ ต้อนไม่บูชากลับขายดี แต่พอบูชา ถ้าไม่ทำอีก ขายไม่ดี น้องบอกว่าเวลาคนมาตรวจร้าน น้องบอกว่าเขาพูดว่าใครก็ได้ช่วยให้ผ่านการตรวจด้วย เหมือนมีคนมาโอบจับที่ใหล่ ปรากฎคะแนนประเมินดีมาก  ...ผมเล่าคนขายยาคู เขาขอให้เช่าให้เขาบูชาด้วย ผมดูในเน็ทพบร้านจอมพระ (ขณะนั้นไม่รู้จักอ.สราวุธแต่รู้ว่านางเหมาเป็นของลป.ชื่น) เลยเช่าให้คนขายยาคู ซึ่งเขาเชื่อ และบูชาพร้อมทำบุญตอนเช้าใส่บาตรพระตอนไปขายยาคู อุทิศบุญให้ลป.ชื่นและนางเหมา ผลปรากฎ เขาขายของดีมากๆๆ ผลการขายสูง เขาบอกว่า เดิมก็ขายได้ไม่เคยสั่งเพิ่ม ปัจจุบันสั่งเพิ่มหลายครั้ง ในขณะที่คนอื่นคืนของ เพื่อถามว่าทำไมขายดี เขาบอกมีนางเหมา เพื่อนเขาหัวเราะไม่เชื่อ ...อ๋อ..เขานำนางเหมาไปที่ร้านตัดผมของแฟน (บูชาไว้เนื้อประตู) ผลคือร้านที่ไม่คนเขากลับมีคนมาตัดผมที่ละหลายคน ปัจจุบันเขาให้ผมเช่าให้เพิ่มแบบมีตะกรุด เพราะเขาจะนำแบบธรรมดาที่มีอยู่ไปให้ร้านแฟนไว้....ปัจจุบันผมถามยอดการขาย เขายังยืนยันว่าขายดีครับ ...อ๋อ..จะเล่าอีก ตอนที่เขาได้นางเหมามาเดือนแรก ถูกหวย พบสร้อยทองตกอยู่ที่ถนนถูกรถทับไม่มีคนสนใจ เขาหยิบมาดู เห็นเป็นทอง เอาไปขายได้ 3500 บาท ครับ เขาเล่าให้ผมฟัง นี้คงเป็นผลจากที่เขาทำบุญอุทิศให้หลวงปู่ชื่นและนางเหมาทุกวันและยังตั้งน้ำแดงหน้ารถจักรยานด้วย...
ธี ตอบกลับเมื่อ 2014-11-6 17:07
ประสบการณนางเหมา เช่านางเหมาให้น้องในวันเกิด น้องนำ ...

แม่เหมา อีกหน่อยจะเป็นตำนานกล่าวขานอีกยาวนาน
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-13 09:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ธี ตอบกลับเมื่อ 2014-11-6 17:07
ประสบการณนางเหมา เช่านางเหมาให้น้องในวันเกิด น้องนำ ...

สุดยอดประสบการณ์ครับ
แม่เหมา บูชาไว้เถอะครับ มวลสารส่วนนึง น่าจะเป็นดินจากที่สำคัญต่างๆ มาร่วมช่วยกันสร้างเป็นแม่เหมา
บารมีองค์แม่มีมาก อีกหน่อยจะเป็นตำนานของพระเครื่องด้าน ค้าขายเลยล่ะครับ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-15 22:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
toywater ตอบกลับเมื่อ 2014-11-13 22:52
แม่เหมา บูชาไว้เถอะครับ มวลสารส่วนนึง น่าจะเป็นดินจ ...

จัดไปครับ จัดไป
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้