ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ภาพบรรยากาศการเตรียมงานพิธีเทวาภิเษกพระเจ้าศรีชัยวรมัน รุ่น 2 ครั้งที่ 2

[คัดลอกลิงก์]
ยังจำได้ดี บรรยากาศ และความเข้มขลัง
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-4 10:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อาจารย์ท่านตั้งใจเต็มที่ทุกอย่างจริงๆ

ท่านเคยบอกว่า "องค์พ่อ ท่านเชิญไม่ง่าย" ต้องพร้อมจริงๆ เนื่องจากบารมีท่านมาก

รูปหล่อองค์พ่อรุ่น2 นี้ ผมใช้อย่างสนิทใจว่า เยี่ยม

ขนาดเอาไปลองแกล้งคนที่มีญาณ ให้ทาย โดยไม่บอก เขาเพ่งแล้วพูดดังๆ ว่า "ชัยวรมัน"
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-9 09:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-11-8 07:33
อาจารย์ท่านตั้งใจเต็มที่ทุกอย่างจริงๆ

ท่านเคยบอก ...

สาธุครับ
กิจกรรม ตามหา ผ้า ยันต์
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-10 10:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผ้ายันต์
toywater ตอบกลับเมื่อ 2015-11-9 21:46
กิจกรรม ตามหา ผ้า ยันต์

ผ้ายันต์
ห้ามปั่นกระแสนะครับ

รอทีเผลอแล้วคว้า เข้ารถ ทันที
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้