ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ภาพบรรยากาศการเตรียมงานพิธีเทวาภิเษกพระเจ้าศรีชัยวรมัน รุ่น 2 ครั้งที่ 2

[คัดลอกลิงก์]
รุ่นนี้มีแจกฟรีครับ
พี่หมอจะบูชาไว้แจกฟรี...ใครอยากได้ลงชื่อไว้เลยครับ
พี่หมอจะแจกในวันเกษียณอายุราชการ
ยังจำบรรยากาศความเข้มขลังได้ดี
สำนักนี้จัดเต็มที่พิธีครับ....เมื่อวานแวะเข้าสำนักเพื่อไปขอรับพระธาตุจากอาจารย์สรายุทธ...เลยได้นั่งคุยกับศิษย์คศช.หลายๆท่านที่ไปจัดหามวลสารเมื่อวานมวลสารที่ต้องไปหาคือ ดิน 7 ท่า จึงได้ทราบว่า อาจารย์สรายุทธท่านเน้นท่าน้ำที่มีผู้คนข้ามไปข้ามมาทั้งวันเพื่อติดต่อการค้าและดินก็ต้องใช้ดินจากด้านใต้ท่าไมม่ใช่ดินข้างๆท่าด้วย! เล่นเอาศิษย์คศช.ที่ไปเอามวลสารชุดนี้หมดแรงไปตามๆกันพี่ทัชเราแทบจะเป็นไข้เลยทีเดียว....
วันนี้สิ ...ต้องไปตามให้ครบ 7 ท่า เมื่อวานน่าจะได้มา 4 ท่า มืดก่อนพอดี ...แล้วยังมี 7 ป่าช้าอีก แล้วแต่ละป่าช้าที่จะไปเอาดินมาทำมวลสาร ขึ้นชื่อเรืองความเอี้ยนทั้งนั้น....555 เช่น ป่าช้าวัดดอน ยานาวา ป่าช้าวัดเสมียนนารี ขึ้นชื่อเรื่องเล่าขาน ผีสาวชุดดำ ป่าช้าวัดไผ่ตัน เคยมีข่าวศพเด็ก 2000ศพ ไม่แน่นนะครับ เหล่าศิษย์คศช.ที่ไปชุดนี้อาจมีพลังงานบางอย่างมาให้สัมผัสก็เป็นได้.....
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-6 09:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
morntanti ตอบกลับเมื่อ 2014-10-5 08:50
สำนักนี้จัดเต็มที่พิธีครับ....เมื่อวานแวะเข้าสำนักเพ ...

17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-13 11:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่เมธ
อนุโมทนาด้วยครับ
ยังหาโอกาสไปเลี่ยมเนื้อชินชนะ ไม่ได้เลย
อยากจะลองห้อยบูชาดูเหลือเกิน
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-14 10:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
metha ตอบกลับเมื่อ 2014-10-14 08:58
ยังหาโอกาสไปเลี่ยมเนื้อชินชนะ ไม่ได้เลย
อยากจะ ...

พี่เมธครับ ส่งมาให้ผมไหม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้