ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 39336
ตอบกลับ: 169
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> ลูกอมสุวรรณมาลี เกสรดอกไม้ทอง 12 ชนิด <<

[คัดลอกลิงก์]
ลูกอมเกสรดอกไม้ทอง 12 ชนิด

ลูกอมชนิดนี้จัดสร้างมาจากเกสรดอกไม้ ตระกูลว่านดอกทองถึง 12 ชนิด ซึ่งฤกษ์ยามที่จะเก็บได้ต้องเป็นวันเพ็ญเดือนสิบสองเท่านั้น กว่าจะเก็บมาได้ครบต้องใช้ความพยายามมากเพียงใดก็ลองคิดดูนะครับ ในลูกอมจะพบเกศาของหลวงปู่ชื่น เยอะมากเลยครับ

สุดยอดลูกอมที่หลวงปู่ชื่น ท่านสร้างสรรค์อีกหนึ่งชิ้นที่ต้องจดบันทึกไว้คร๊าบบ เดี๋ยวจะมีคนหาว่าไม่มีในสารบบ

.............................................................................................................

เกสรดอกไม้ มีดีอย่างไร ??
ทำไมเกจิ ยุคเก่าๆถึงนิยม
นำมาเป็นมวลสารในการสร้างพระ

เห็นได้ว่าเกสรดอกไม้ก็เปรียบดั่งกล่องดวงใจของพืช ที่ต้องทำทุกวิถีทางที่ดึงดูดให้แมลงต่างๆนานาๆชนิด เข้ามาช่วยทำให้เกสรตัวผู้และตัวเมียถูกผสมกัน ด้วยสีสัน ความหวาน กลิ่นหอม ของดอกไม้ เพื่อสืบเผ่าพันธุ์ของต้นไม้ให้คงอยู่รอดในธรรมชาติต่อไป

คนโบราณอาจจะถือว่า เกสรดอกไม้เป็นสิ่งที่มีดีอยู่ในตัว ที่ดึงดูดเหล่าแมลงให้เข้ามาหาได้ จึงนำมาเป็นมวลสาร ในการสร้างวัตถุมงคลต่างๆนานา เพื่อให้มีพุทธคุณ อิทธิคุณในเรื่องเมตตา มหานิยม มหาเสน่ห์ ดึงดูดฝูงชน ตามคติความเชื่อ

แล้ว ว่านดอกทองหล่ะ มีดีอย่างไร ??
แล้วเกสรของว่านทองดอก จะมีดีขนาดไหน ??
แล้วเกสรของว่านดอกทองหลายๆชนิดมารวมเข้าด้วยกันจะเป็นอย่างไร ??
แล้วในการเก็บต้องมีฤกษ์ที่หนึ่งปีมีแค่หนเดียว จะยากเย็นขนาดไหน ??
แล้วผ่านมือของหลวงปู่ชื่นเราด้วย พุทธคุณ อิทธิคุณ จะมากมายเพียงใด  ??
ใครทราบช่วยบอกทีนะ ^^

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
>>>เรื่องเล่า...กล่าวขาน<<
>> ลูกอมสุวรรณมาลี เกสรดอกไม้ทอง 12 ชนิด <<
“ลูกอมสุวรรณมาลี”
(ลูกอมเกษรดอกทอง 12 ชนิด)

ลูกอมเกสรดอกไม้ทอง 12 ชนิด    จัดสร้างโดย อ.สรายุทธ พำนักติคญาโณ
จัดสร้างปี2553     จัดสร้างมา 2 แบบ  มีแบบผสมเกศาหลวงปู่  จำนวน  .......??? ลูก           และแบบธรรมดาจำนวน   215  ลูก
เป็นอีกหนึ่งเครื่องรางที่ประจุพลังนานที่สุด   มวลสารหลัก ใช้เกษรดอกไม้ทอง12ชนิด ของเก่าดั้งเดิมของหลวงปู่ชื่น
ลูกอมชนิดนี้จัดสร้างมาจากเกสรดอกไม้ ตระกูลว่านดอกทองถึง 12 ชนิด ซึ่งฤกษ์ยามที่จะเก็บได้ต้องเป็นวันเพ็ญเดือนสิบสองเท่านั้น
กว่าจะเก็บมาได้ครบต้องใช้ความพยายามมาก

สุดยอดลูกอมมหาเสน่ห์ มหานิยมแรงสูง ที่ใช้มวลสารเกสรดอกไม้ทอง12ชนิด ของเก่าดั้งเดิม ของหลวงชื่น ในการจัดสร้าง  อีกหนึ่งเครื่องลาง..ที่ประจุพลังนานที่สุด    จัดสร้างปี2553 โดยพำนักติคญาโณ     มวลสารที่ใช้เกษรดอกไม้ทอง 12 ชนิด   ของเก่าดั้งเดิมที่   ลป.ชื่น  ท่านได้อธิฐานจิตปลุกเสกเสก  ไว้ผสมในวัตถุมงคลของท่าน

ลูกอมชนิดนี้จัดสร้างมาจากเกสรดอกไม้ ตระกูลว่านดอกทองถึง 12 ชนิด     ซึ่งฤกษ์ยามที่จะเก็บได้ต้องเป็นวันเพ็ญเดือนสิบสองเท่านั้น    กว่าจะเก็บมาได้ครบต้องใช้ความพยายามมากเพียงใด   ก็ลองคิดดูนะครับ ในลูกอมจะพบเกศาของหลวงปู่ชื่น เยอะมากเลยครับ    สุดยอดลูกอมที่หลวงปู่ชื่นท่าน    สร้างสรรค์อีกหนึ่งชิ้นที่ต้องจดบันทึกไว้คร๊าบบ    เดี๋ยวจะมีคนหาว่าไม่มีในสาระบบ

" เกสรดอกไม้ "    มีดีอย่างไร ??
ทำไมเกจิ ยุคเก่าๆถึงนิยม   นำมาเป็นมวลสารในการสร้างพระ
     เห็นได้ว่า " เกสรดอกไม้ " ก็เปรียบดั่งกล่องดวงใจของพืช ที่ต้องทำทุกวิถีทางที่ดึงดูดให้แมลงต่างๆนานาๆชนิด เข้ามาช่วยทำให้เกสรตัวผู้และตัวเมียถูกผสมกัน ด้วยสีสัน ความหวาน กลิ่นหอม ของดอกไม้ เพื่อสืบเผ่าพันธุ์ของต้นไม้ให้คงอยู่รอดในธรรมชาติต่อไป

คนโบราณอาจจะถือว่า เกสรดอกไม้เป็นสิ่งที่มีดีอยู่ในตัว ที่ดึงดูดเหล่าแมลงให้เข้ามาหาได้ จึงนำมาเป็นมวลสาร ในการสร้างวัตถุมงคลต่างๆนานา เพื่อให้มี  พุทธคุณ   อิทธิคุณในเรื่องเมตตา มหานิยม มหาเสน่ห์ ดึงดูดผู้คน   ตามคติความเชื่อ

อิทธิคุณ.....จากสานุศิษย์ที่นำไปอาราธนาใช้    ให้ผลทาง   เมตตา  มหาเสน่ห์  เรียกผู้คนเข้ามาหา  ใครเห็นก็นึกรัก  แลถูกชะตา  ลูกอม  ชุดนี้ ถือว่าครบถ้วนกระบวนความ    ในทางเมตตามหาเสน่ห์  

โดยอาจารย์สรายุทธกล่าวว่า....อาจารย์ฆราวาสปลุกเสก   เรื่องเสน่หาบางเรื่อง  หลวงพ่อ  พระคุณเจ้าท่าน  ท่านเป็นพระสงฆ์   อาจจะติดในข้อศีลมากางกั้น   ดังนั้นในส่วนมนต์วิชาบางประการ   ในเรื่องรักๆใคร่ๆอาจารย์ฆราวาสจึงสามารถประจุคุณได้เต็มที่มากกว่า

(สถานะโชว์เท่านั้นนะคับ  ไม่มีให้เช่าบูชาแล้ว)

( พำนักนี้....มีมากกว่าความ “ขลัง” )
ขอขอบคุณ...ข้อมูลดีๆ  จาก อ.สรายุทธ และ เวปฯบ้านจอมพระ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ประกาศครับ!!!!  รุ่นนี้ใครมีมากกว่า 1 ชิ้น ไม่เอา อยากปล่อย บอกนะครับ แจ้งผมนะครับ ยินดีรับกิจนิมนต์ท่านมาดูแลในอ้อมอกอ้อมใจผมเองครับ  ขอขอบคุน  baanjompra  สำหรับพื้นที่ประชาสัมพันธ์ มา ณ ที่นี้ด้วยครับ  
........ขอบคุนครับ.......
เมตตามหาสเน่ห์มหานิยม รุนแรงงับ
อันนี้ลองมากับตัว แต่ว่าแต่ละคนเหมือนกันป่าวไม่รู้นะงับ
รู้สึกว่าเข้าหาคนง่าย แระคนก้อเข้ามาหาเราง่ายด้วยงับ
ได้รับมาเยอะ แนวยิ้มหวานๆใส่อ่า
ว่านดอกทอง แค่เพียงดอก ก็มีอานุภาพพอตัว ครับ
ตั้งแต่ได้มา พกติดตัวตลอด ทำอะไรก็คล่องตัวไปหมด
ได้แค่มอง คงไม่มีวาสนาได้ครอบครอง
ราคาไกลเกินเอื้อมแล้วจ้า

x
touch-578 ตอบกลับเมื่อ 2013-8-2 14:39
ราคาไกลเกินเอื้อมแล้วจ้า

พุทธคุณด้านไหนครับ
พี่ทัชมีประสบการณืบ้างไหม
รอฟังด้วย
เคยมีใครเอามาดมเล่นมั้ยครับ กลางคืนนอนข่มตาหลับ
Tim ตอบกลับเมื่อ 2013-8-3 12:08
เคยมีใครเอามาดมเล่นมั้ยครับ กลางคืนนอนข่มตาหลับ {:7_29 ...

เลี่ยมกันน้ำไปแย้วอ่ะก๊าบพี่ทิม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้