ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 2845
ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เอ...หรือของปลอม งง??? แป้งหมอม่องเลย่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เป็นแฟนแป้งยี่ห้อนี้อย่างเหนียวแน่นมาหลายปี จำได้ว่าบริษัทโรงงานผลิตอยู่นครชัยศรี จังหวัดนครปฐม  วันก่อนซื้อขวดใหม่ที่ lotus เอ....ทำไมบริษัทที่ผลิตเปลี่ยนไป เอ...หรือขายลิขสิทธิ  เอ...หรือของปลอม งง???  สรุปบริษัทเดิมขายลิขสิทธิไปแล้วเหรอครับ ใครอยู่แถวนครปฐมช่วยตอบที โรงงานเขายังอยู่เหมือนเดิม??  ขวดก็ดูคล้ายกัน เปลี่ยนจากฉลากกระดาษ เป็นพลาสติก   กลิ่นก็คล้าย ๆ กันอยู่       

ขวดซ้ายเป็นฉลากพลาสติก โรงงานใหม่  ขวดขวาเป็นฉลากกระดาษ โรงงานที่นครปฐม

ขวดซ้ายมือที่ผลิตจาก บ.รีเอ็กซ์ โปรดักซ์ เป็นของแท้ค่ะ ปัจจุบันโรงงานที่อ.นครชัยศรี เลิกผลิตไปแล้ว และทางบริษัท ได้ทำการจ้างบ.รีเอ็กซ์ ผลิตค่ะ  ส่วนขวดขวามือที่ผลิตจากบ.สีมาเจริญ อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม นั้น เป็นของปลอมค่ะ และขณะนี้ได้มีคดีเกี่ยวกับการฟ้องร้องเรื่องลิขสิทธิ์ อยู่ในชั้นศาลหลายคดีความมากๆค่ะ
อาจจะสงสัยว่า แล้วทำไม บ.สีมาเจริญถึงผลิตออกมาขาย  คือเมื่อประมาณ 5-6 ปีก่อน ทางมองเล่ย่ะ ได้ทำการว่าจ้างให้บริษัทสีมาเจริญผลิตให้ค่ะ โดยให้เช่าเครื่องจักรและโรงงานเดิมค่ะ แต่เมื่อหมดสัญญา ทางสีมาเจริญก็ยังผลิตออกมาขายเองอย่างต่อเนื่อง ไม่ยอมหยุดผลิต และที่สำคัญ เค้าผลิตโดยไม่มีมาตรฐานเดิมเลยค่ะ คือได้ลดวัตถุดิบ และได้เปลี่ยนวัตถุดิบที่ราคาถูกมาใช้ ลดปริมาณน้ำหอม และอื่นๆ  และนำไปจำหน่ายให้กับร้านค้าในราคาถูกๆ
นี่คือปัญหาที่ทางมองเล่ย่ะเผชิญอยุ่ขณะนี้ค่ะ
ลองทดสอบดูก็จะทราบค่ะ ว่าแป้งน้ำที่ผลิตจากบ.รีเอ็กซ์ คุณภาพดีกว่ามากๆๆๆ ค่ะ  หอมกว่ามากด้วย  ของปลอมจะหอมแบบแปลกๆค่ะ

ที่มา..https://pantip.com/topic/32103667
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้