ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ความฝัน ของศิษย์มีครู

[คัดลอกลิงก์]
majoy ตอบกลับเมื่อ 2016-5-12 22:25
ฝันอะไรหนอ มีคนมาท่องคาถาให้ฟัง ไอ้เราก็ท่องตาม มั่นใจว่าจำได้ เช้ามา จำได้แต่ นะชาลีติ

คนมาท่องให้ฟังในฝัน..

หญิงหรือชาย
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2016-5-13 08:04
คนมาท่องให้ฟังในฝัน..

หญิงหรือชาย

เสียงป้อจายนะครับ ถ้าเป็นแม่หยิ๊งคงไม่ได้ท่อง
Pee ตอบกลับเมื่อ 2016-5-13 10:29
คาถาขุนแผนพรายขอดทรัพย์หรือป่าววว

สงสัยกุมารหรือพ ...

ไม่รู้อ่ะ
Pee ตอบกลับเมื่อ 2016-1-3 15:22
ฝันถึงอาจารย์3วันติด โดยแต่ละวันความฝันค่อนข้างเชื่ ...

ในคืนแรก ฝันว่า ใส่เพียงแหวนพระราม แล้วไปเจอคนฝีเข้า  ผมก็เอามือที่ใส่แหวนจับตัวเขา ปรากฎว่า มีแสงสว่างจ้าครอบตัวเขา แล้วเขาร้องเสียงดังอย่างทรมาน สักพักได้ยินเสียงอาจารย์ว่า  เห็นไหม  แหวนพระรามไล่ผีได้นะ แล้วก็ตกใจตื่น

วันแรกนี้ก็คิดว่านึกไปเอง ไม่ได้สนใจ คงแขวนของที่อื่นต่อไป

วันที่สองนี่ชัด

ฝันว่าไปหาอาจารย์ แต่ผมก็นั่งจัดพระรามใส่ตลับพระจัดซะดี  อาจารย์ บอกว่า  ทำเสร็จแล้วก็ใส่ซะซิ  ผมก็ครับๆ  แล้วอาจารย์พาผมไปพบใครคนนึง แล้วอาจารย์ก็ให้ผมคุยกับเขาอาจารย์ว่า ไปคุยกันเองไป(คุยเรื่องการงาน)

วันที่สองผ่านมาเริ่มแปลกใจ ทำไมสองวันติดหว่า  ใจก็คิดว่าฝันสองวัน  เอาเถอะ อาจคิดมากไป  ถ้าวันที่สามฝันถึงอาจารย์อีก ก็คงจะจริง  ถ้าไม่ฝันก็ถือว่า เราคิดไปเองมั้ง

วันที่สาม นี่สุดยอดมาก
ฝันว่าแขวนพระรามแล้วอาจารย์พาไปหาเกจิท่านหนึ่ง ผมไม่รู้จัก อาจารย์คุยกับเกจิท่านนั้น ผมก็นั่งข้างๆ  สักพักเกจิท่านนั้น หันมาถามความเห็นผมในบางเรื่อง ผมก็ใส่ความรู้ของผมที่พอจะมีไปเต็มที่ ท่านยิ้มๆแล้ว ผมก็ตื่น

สามวันเลย ไม่ลองของที่อื่นแล้ว  ไม่ดื้อแล้วครับอาจารย์  

..................Pee........................

สุดยอดมากๆ
เมื่อคืนฝันเห็น เด็กๆและได้อุ้มเด็ก เด็ก
คนที่อุ้มเป็นเด็กหญิงแต่ตามตัวแกมีปาน
สีดำชัดเจน และไปบ้านไหนก็เจอแต่เด็กๆ
เด็กคนสุดท้าย ตัวขาวน่ารักดี แต่แปลกตรงที่
ที่ขาข้างหนึ่งผูกไม้ดามไว้ใช้ค้ำเวลาแกเดินเหมือนขาไม่มีแรง...
...เมื่อคืนเป็นคนทำหน้าที่คอยให้นมลูกสาวด้วยครับ...
sritoy ตอบกลับเมื่อ 2016-5-17 14:50
เมื่อคืนฝันเห็น เด็กๆและได้อุ้มเด็ก เด็ก
คนที่อุ้มเ ...

sritoy ตอบกลับเมื่อ 2016-5-17 14:50
คนที่อุ้มเ ...

พี่หมอเลี้ยงเด็ก กิกิกิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้