ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ความฝัน ของศิษย์มีครู

[คัดลอกลิงก์]
วันก่อนที่ฝันถึงอาจารย์ และเจองูตัวหนึ่งสีเขียว ตัวไม่ใหญ่มาก แต่ยาวพอสมควร

ผมเห็นก็ตกใจกลัว แล้วงูตัวนั้นก็เลื้อยมาหยอกล้อเล่นกับอาจารย์ซะอย่างนั้น

อาจารย์ก็จับเล่นด้วยความเอ็นดู และบอกกับผมว่า...

ไม่ต้องกลัวหรอก เค้าเป็นบริวารขององค์พญานาค เค้ามาทักทาย

Nujeab
สาธุค่ะ
พี่คับ วันก่อนๆๆโน้นพ่อผมเห็นงู อยู่หลังบ้าน แต่แกหาไม่เจอ หายังไงก็ไม่เจอ สงสัยงูไม่กล้าเข้าบ้านผม มั่ง ผมมีเหรียญ ปู่ศรีสุทธรรมนาคราช อยู่
padiphatbeer ตอบกลับเมื่อ 2015-5-10 13:46
พี่คับ วันก่อนๆๆโน้นพ่อผมเห็นงู อยู่หลังบ้าน แต่แกห ...

พระนารายณ์แบ่งภาค

ก่อนวันที่อาจารย์จะทำพิธีเสกพระราม ผมฝันไปว่าเห็นอาจารย์กำลังนั่งทำพิธีเสกอยู่ในห้อง

แล้วพอเสร็จพิธีพี่จ๊อก็บอกว่าใครจองบูชาไว้มารับกลับได้เลยที่นี่

ผมเลยเห็นองค์พระขนาดบูชาสูงประมาณศอกเป็นรูปยืน แรกๆนึกว่ากุมารเทพ

แต่มองใกล้ๆคาดว่าเป็นพระรามหรือพระนารายณ์ พอได้เห็นอาจารย์วาดรูปพระนารายณ์แบ่งภาคในถาด

มันคุ้นมากๆเลยครับ คล้ายมากๆ ท่ายืนคล้ายกันเลย และพอวันเสกจริงพออาจารย์เสกเสร็จก็บอกว่า

ติดต่อจองบูชากับพี่จ๊อได้ที่นี่เลย มันเหมือนเหตุการณ์เดียวกันเลยครับ แบบในฝันเลย Dejavu แปลกจริงๆครับ

นี่เป็นเหตุผลที่ทำให้ผมอยากเข้าไปร่วมในพิธีครับ ทั้งที่ไม่ค่อยเข้าร่วมเพราะสมาธิไม่ดี

เกรงจะไปรบกวนอาจารย์ แต่ก็แปลกตรงที่จิตกลับนิ่งกว่าปกติ ไม่ค่อยวอกแวก

พอเสร็จพิธีก็ได้ยินคำพูดประโยคเดียวกับในฝันเป๊ะ ซึ่งแปลกมากๆ

อาจารย์อาจจะพูดขึ้นมาเล่นๆ แต่ผมนี่อึ้งครับ เพราะเคยได้ยินประโยคนี้มาก่อนแล้ว

ราวกับว่าเคยเกิดขึ้นมาก่อน แถมเหตุการณ์ต่างๆยังคล้ายกันอีก

ดูเหมือนกับเห็นเหตุการณ์ล่วงหน้าแบบเดจาวู

Nujeab

ตะกรุดพระนารายณ์แบ่งภาค
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-5-18 12:19
ตะกรุดพระนารายณ์แบ่งภาค

เอ... หรือชื่อว่าตะกรุดนารายณ์แผลงฤทธิ์ หว่า ที่มีอยู่ 3 ดอก อ่า แต่ถ้ามีตะกรุดนารายณ์แบ่งภาคด้วยก็เยี่ยมเลย
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-5-19 09:57
เอ... หรือชื่อว่าตะกรุดนารายณ์แผลงฤทธิ์ หว่า ที่มีอย ...

อะไรครับอะไร เฮอะไรกัน
majoy ตอบกลับเมื่อ 2015-5-20 00:30
อะไรครับอะไร เฮอะไรกัน

เฮไว้ก่อนครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้