ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ประสบการณ์ มนต์พระลักษณ์หน้าทอง ของอาจารย์สรายุทธ

[คัดลอกลิงก์]
ใครยังไม่ลองรีบด่วยครับ

ปังสุดๆๆ
Metha ตอบกลับเมื่อ 2017-4-26 04:56
ใครยังไม่ลองรีบด่วยครับ

ปังสุดๆๆ

ปังสุดๆ  
ของแบบนี้ต้องลอง
ถึงจะรู้ว่าปัง แค่ไหน

โหย ผมมาตอนนี้จะไปหาได้จากที่ไหนละครับเนี่ย
แจ่มจริง
ขออนุญาตเรียนถามพี่ ๆ ทั้งหลายครับ ที่ว่าให้ใส่เหมาะสมกับกาล ขอความกรุณาขยายความให้ผมทราบด้วยครับ ว่าใส่ได้ในโอกาสใดได้บ้าง และสถานที่อโคจรทั้งหลายนี่ ร้านเหล้าก็ถือว่าเป็นที่อโคจรไหมครับ
MooDam ตอบกลับเมื่อ 2017-12-15 23:17
ขออนุญาตเรียนถามพี่ ๆ ทั้งหลายครับ ที่ว่าให้ใส่เหมา ...

ยากเลย ตอบไงดี เอาส่วนตัวละกันนะครับ ผิดถูกไม่รู้

อโคจร อยู่ที่ตีความหมาย แต่โดยส่วนตัว ผมก็หมายรวมถึงพวกร้านหรือสถานที่ๆ มีเรื่องคาวๆ ทั้งหลายครับ ถ้าร้านอาหารที่มีเหล้า อันนี้ผมว่าได้อยู่

เหมาะสมกับกาล ส่วนตัวคือ กาลใดที่เป็นกิจไม่มงคล เช่น กิจแห่งหญิงชาย กิจอันต้องมุด ต้องลอด ในที่ต่ำ เช่นซ่อมสุขา ฯลฯ ก็ไม่ควรแขวน

สุดท้ายอยู่ที่เจตนาและการวิจารณญาณ และความจำเป็นของแต่ละท่านดีกว่าครับครับ ของแบบนี้ท่านดูที่เจตนา
majoy ตอบกลับเมื่อ 2017-12-18 08:27
ยากเลย ตอบไงดี เอาส่วนตัวละกันนะครับ ผิดถูกไม่รู้

...

ขอบคุณครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้