ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 5383
ตอบกลับ: 23
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> น้ำมันอาถรรพ์พระลักษณ์หน้าทอง <<

[คัดลอกลิงก์]
>>  น้ำมันอาถรรพ์พระลักษณ์หน้าทอง <<
สร้าง 14 กุมภาพันธ์ 2560
จำนวน 256 ขวด

พุทธคุณ โดดเด่นทางเมตตา
วิธีใช้ ให้เจิมตรงนำ้มัน ตรงหน้าผากกลั้นใจ เขียนเป็น..อุณาโลม
ตอนเขียนอุณาโลม
ให้ระลึกถึงพระลักษณ์ให้ท่าน
มาสถิต ที่หน้าของเรา

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-16 09:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อุณาโลมเป็นสัญลักษณ์ของพระพุทธเจ้า หนึ่งใน 32 ประการที่เรียกว่า มหาปุริสลักษณะ มหาบุรุษ แสดงถึงผู้มีบุญ อันยิ่งใหญ่ในแผ่นดิน ในสมัยสมด็จพระพุทธยอดฟ้าจุฬาโลกมหาราช (รัชาลที่ 1) ก็ทรงใช้ตราอุณาโลมเป็นตราสัญลักษณ์แทนพระองค์ อุณาโลมยังมีความหมายที่สำคัญอีกอย่างคือ พระเนตรที่ 3 ของพระนารายณ์ ที่เรียกว่า ตรีเนตร เทพนิทานกล่าวว่า  เครื่องหมายอุณาโลมอยู่ที่ใด จะนำมาซึ่งความเจริญ เกิดปัญญา ให้ความสว่างแก่โลก  อุณาโลมเกจิยุคก่อนที่เก่งกล้าสามารถทุกองค์ รู้จักยันต์ที่ทำให้จำเริญนี้ดี ได้นำอุณาโลมมาเป็นยอดประกอบยันต์ครูของท่าน ยกตัวอย่าง หลวงปู่แก้ว วัดพวงมาลัย หลวงพ่อเงินวัดบางคลาน หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง หลวงปู่ศุข วัดปาดคลอง เป็นต้น

ยันต์อุณาโลมมีความหมายเป็นยันต์สร้าง นำความเจริญผาสุก ความสำเร็จ ความก้าวหน้า

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
จัดมาแล้ว 1

x
กำลังจะจัดเพิ่มอีก 1
ขอบคุณครับ
ได้ข่าวมาชุดแรกที่ให้บูชาในวันลงน้ำมันและมีเหลืออยู่พอประมาณขณะนี้น่าจะหมดแล้ว....ใครพลาดเสียดายแทนนะครับ ...
ว่าจะบูชาเพิ่มอีก 5 ครับ
พลาดอีกแล้วเรา
จัดมาแล้วสอง

ยังเหลือประมาณที่วางบนพ่นเล็กๆ หนึ่งพานครับ
ประกาศ ขณะนี้น้ำมันพระลักษณ์หน้าทอง ล๊อตสุดท้ายใกล้จะหมดแล้วนะครับ ใครยังไม่มี ยังไม่ได้ ให้รีบติดต่อ เจ๊จ๊อ ด่วนนะครับ คาดว่าอีกไม่นานคงจะหมดแน่นอน และยังไม่รู้ว่าจะมีอีกเมื่อไร เพราะการสร้างไม่ใช่เรื่องง่าย ส่วนผสมมวลสารบางอย่างต้องใช้เวลาในการเสาะหา ฤกษ์ที่จะทำพิธีหุงก็ต้องเป็นฤกษ์เฉพาะ หมดแล้วคงอีกนานจึงจะได้มามีโอกาสทำใหม่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้