ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 5456
ตอบกลับ: 27

...บังเอิญ...

[คัดลอกลิงก์]
คิดอยู่ว่าจะหาอะไรมาลงเวบ ช่วงนี้ก็หมดมุกเหมือนกัน แต่ก็นึกได้ว่ามีเรื่องที่คาใจมานาน เรื่องความ"บังเอิญ" ระหว่างผมกับอาจารย์  เพราะตั้งเเต่เป็นศิษย์พำนักนี้ มีเรื่อง "บังเอิญ"บ่อยมากๆๆใครมีเรื่อง "บังเอิญ"ระหว่างตัวเองกับอาจารย์ก็มาลงได้นะครับ^^

เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-16 21:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บังเอิญแรก
วันหนึ่ง จากเริ่มเข้ามาเป็นศิษย์ ติคญาโณ ช่วงนั้นมีการสร้างเสือไม้ ตะเคียน โดย เสือนี้จะเเช่ในน้ำมัน เสือสมิงของหลวงปู่ด้วย แต่ตอนนั้นคนที่ได้เข้าพิธีจะได้น้ำมันนี้ด้วย ผมเองเมื่อได้ทราบก็อยากได้มากๆๆๆ แต่ก็ไม่กล้าบอกใครได้แต่เก็บความอยากไว้   
และเมื่อโอนเงินเเล้ว ก็โทรไปบอกพี่จ๊อ แต่"บังเอิญ"ปลายสาย คืออาจารย์ที่รับ ก็เลยบอกอาจารย์ไปว่าโอนเงินเเล้ว

และอาจารย์ก็ถามว่า ป้อมเอาน้ำมันเสือด้วยมั๊ย
แหมม!!! ป้อมนี่รับคำทันควัน รับครับ  จากบัดนั้นจนบัดนี้  น้ำมันเสือ ผมยังเก็บไว้อยู่นะครับ อาจารย์
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-16 22:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บังเอิญ มวลสาร พญานาคารุ่นเเรก ช่วงที่จัดสร้าง องค์นาคารุ่นเเรก  อาจารย์ก็ให้ผมหาดิน 7 โป่ง กระดูกงูเหลือม ตอนแรกก็หนักใจ  แต่ก็ให้ "บังเอิญ" ได้คุยกับน้อง รปภ. ที่เคยเป็นเจ้าหน้าที่ อุทยาน งานหาดินโป่งก็เลยสำเร็จ แถมน้องมันยังเเนะนำคนที่ได้ซากงูเหลือมให้อีก และก็ให้"บังเอิญ" ผมเองก็เก็บเดือยงูเหลือมไว้นานมากก็ยังงงว่าเก็บมาทำไม ตอนนี้รู้เเล้ว

โพสต์ 2016-12-17 18:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-17 21:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บัวเอิญตอนดึกๆ

วันนั้นเวลาประมาณ5ทุ่มผมกำลังจะนอนแต่ก็นึกถึง พระสิวลี ก็เลยเปิดเนทอ่านประวัติท่าน สักพัก ก็มีภาพ พระสิวลีส่งมาจากอาจารย์   ผมก็เลยขอบูชาซะเลย^^ ผมนี่แปลกใจในความ." บังเอิญ " ครั้งนี้มากเพราะตอนนั้นมือกำลังปัดหน้าจอเเล้วภาพนี้ก็โผล่ขึ้นมาขอบคุณครับอาจารย์

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-19 21:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กุมารดำ
บังเอิญเรื่องนี้คือ

ก่อนวันงานไหว้ครูน่าจะครั้งที่2มั้งครับถ้าจำไม่ผิด
ผมได้ส่งกุมารองค์ดำๆไปให้อาจารย์ ก่อนที่กีมารจะถึงคืนนั้นได้ ฝันถึงอาจารย์จับกุมารองค์นี้มาแล้วบอก กุมารนี้ไม่ดี
แต่จะด้วย ความ"บังเอิญ" หรืออะไรก็เหลือจะเดา พอเเกะกล่องออกมาปรากฏกุมารคอหัักซะงั้น ครั้งนั้นผมส่งกุมารขนาดบูชาไปน่าจะ3ตน  ก็เป็นเรื่องบังเอิญที่น่าแปลกใจอีกคำรบนึง
โพสต์ 2016-12-20 11:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พระนางพญา

เป็นเหตุบังเอิญของครูเจี๊ยบที่ผมประสบอยู่ในเหตุการณ์ด้วย เรื่องมีอยู่ว่าครูเจี๊ยบชอบพระพิมพ์นางพญามาก เหตุเพราะดูละครสายโลหิต แม่ดาวเรืองนางเอกของละคร และหลายๆตัวละครที่เป็นผู้หญิงใส่พระพิมพ์นางพญาเลี่ยมกรอบทองกันทั้งนั้น ดูท่าจะชอบมากเป็นพิเศษ เพราะทุกครั้งที่ดูละครก็จะบอกกับผมว่าชอบพระนางพญามากๆ อยากได้สุดๆ ถึงขั้นเปิด google ศึกษาหาข้อมูลประวัติพระพิมพ์นี้ ผมก็เลยบอกว่าลองไปขอกับอาจารย์ดูสิ อาจารย์อาจจะมีพระพิมพ์นี้อยู่บ้างก็ได้นะ

หลายวันผ่านไป ละครฉายทุกวันจนถึงตอนจบ ก็ยังบ่นอยากได้อยู่ และแล้ววันที่ได้เข้าพำนักไปหาอาจารย์

ผมได้รับล็อคเก็ตนะปัดตลอดแบบที่อยากได้มานานแล้ว ส่วนครูเจี๊ยบ.......นิ่งครับ......

อาจารย์หายไปซักพัก และกลับมาพร้อมพระองค์หนึ่ง "เอ้านี่ พระนางพญา เห็นครูเจี๊ยบบอกอยากได้นี่"

ผมนี่อึ้งไปเลย ครูเจี๊ยบก็เช่นกัน เพราะยังไม่เคยบอกอาจารย์มาก่อนเลย และยังไม่ทันได้เอ่ยขอด้วยซ้ำ เป็นพระพิมพ์นางพญาพิมพ์เล็ก สวยกำลังดี อาจารย์เมตตาจารนะพญาเงินมาด้านหลังองค์พระให้ด้วย อาจารย์บอกว่ามีคนนำมามอบให้นานแล้ว จากพิษณุโลกซึ่งบังเอิญขุดพบในขณะที่กำลังปรับหน้าดิน ซึ่งอาจารย์ก็ได้เสกเพิ่มอีกพร้อมๆกับตะกรุดสาริกาค้าเร่ ผ่านมาก็ 7-8 ปีแล้ว อาจารย์เรียกพระองค์นี้ว่า "พระนางพญาค้าเร่" พอดีเห็นครูเจี๊ยบอยากได้และหาเจอพอดี ก็เลยหยิบมาให้

อาจารย์ให้พี่รัชดู พอพี่รัชได้สัมผัส ถึงกับบอกว่าไม่ขอไม่ได้แล้ว อาจารย์ยังมีอีกไหมครับ อาจารย์บอกว่าก็ยังพอมีอยู่ กรุเลยแตก ทำให้หลายๆคนที่มาในวันนั้นได้พระพิมพ์นางพญาไปด้วยเลยหลายคนรวมทั้งผมด้วย และแต่ละคนที่สัมผัสได้บอกว่าพลังแรงมากๆ อาจารย์ท่านคงประจุมนต์เพิ่มอีกหลายมนต์ นับตั้งแต่สร้างตะกรุดสาริกาค้าเร่ผ่านมาก็หลายปีแล้ว เสกมายาวนาน คนที่ได้ก็ยิ้มแก้มปริล่ะครับ

ตอนระหว่างทางกลับบ้านผมสงสัยเลยถามครูเจี๊ยบว่า ไปบอกอาจารย์รึว่าอยากได้ ครูเจี๊ยบบอกป่าว แค่คิดในใจ พอดีเห็นผมได้ล็อคเก็ต ก็เลยคิดในใจว่า "อาจารย์คะเจี๊ยบอยากได้พระนางพญาบ้าง" แต่คงจะคิดดังไปหน่อย จนอาจารย์ได้ยิน 555

คิดว่านี่เป็นเหตุบังเอิญหรือไม่ครับ อาจารย์ท่านรู้ได้อย่างไรว่าครูเจี๊ยบอยากได้....
โพสต์ 2016-12-20 11:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สำหรับใครที่มีประสบการณ์เรื่องบังเอิญกับอาจารย์ มาเล่าสู่กันฟังครับ คิดว่าคงมีกันอยู่ไม่น้อยเลย สำหรับผมยังมีอีกหลายเรื่อง ไว้มาเล่าให้ฟังอีกทีครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-20 18:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2016-12-20 11:05
พระนางพญา

เป็นเหตุบังเอิญของครูเจี๊ยบที่ผมประสบอยู ...

บังเอิญ อย่างนี้น่าสน
โพสต์ 2016-12-20 22:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บังเอิญ

เมื่อตอนอาจารย์เมตตาทำตะกรุดหนุนดวงให้ บังเอิญอาจารย์ทราบ(ได้ไง) ว่าผมนับถือเจ้าแม่กวนอิมกับองค์เห้งเจีย บังเอิญผมมีฮู้ที่ได้รับจากพ่อมาเกือบยี่สิบปี บังเอิญเก็บจนลืม บังเอิญอยู่ๆ อาจารย์ถามหาฮู้เห้งเจียที่ผมเก็บจนลืม ว่าให้ไปเอามารวมไว้ในตะกรุด ก็บังเอิญว่าอาจารย์ทราบ(ได้ไงฟระ) ก็บังเอิญถามและอาจารย์ไม่บอก 555

กราบบูชาอาจารย์คร๊าบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้