ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เตือนภัยของปลอม เสริม มั่ว !!

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2015-7-16 22:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของพวกนี้ เข้าไปที่วัดก็หาไม่เจอหรอกครับ
เพราะมันมีอยู่ตามแผงพระ   

ในวัดก็จะมีแต่ของวัดสร้าง ออกในนามวัด ไม่ใช่ออกในนามหลวงปู่ชื่น

ผงเก่าหลวงปู่ชื่น จะหาจากไหนกันละครับ ขุดใต้กุฏิของหลวงปู่ชื่นเหรอครับ

จะเช่าพระหรือเครื่องรางสมัยนี้ อย่ามัวแต่หาของยุคต้น ยุคแรกเลยครับ ไหนจะราคาแพง ไหนจะยัด จะปลอม

พอเราไปเจอ ของราคาถูก ก็หลอกตัวเองว่า สงสัยเราจะมีบุญหรือไม่ก็หลวงปู่เมตตาเราแล้วถึงได้มีโอกาสได้บูชา ของดีราคาถูก ....  บอกได้เลยว่า ส่วนน้อยมาก ที่จะได้แบบนี้

สมัยผมเล่นพระ เล่นเครื่องรางใหม่ๆ ผมชอบอ่านจาก นิยายที่ เค้าแต่ง ว่าเด่นอย่างงั้น มีประสพการณ์ เป็นรุ่นแรก รุ่น 1 บลาๆ มีพระเกจิเสกกี่องค์ พิธีที่ไหนบ้าง ถ้ามีโอกาสก็จะไปเช่าที่หน้างานเลย   แต่ถ้าเป็นยุคต้น หรือของเก่าๆ ราคาสูงๆ นี้ผมผ่านครับ บอกตัวเองเสมอว่า เสี่ยงโดนยัด โดนต้ม สูงมาก  

เพราะประสพการณ์สอนมาแล้ว ว่า ของหลักร้อย อิทธิคุณ หลักล้าน ก็มีจริง

เงินเราของแท้ ต้องได้พระแท้ ครับ

แสดงความคิดเห็น

สนับสนุนความคิดนี้ครับ ของหลักร้อย อิทธิคุณ หลักล้าน  โพสต์ 2015-7-17 14:33
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้