ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เตือนภัยของปลอม เสริม มั่ว !!

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2014-7-20 19:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณที่แจ้งเตือนครับ

มีผู้ถูกหลอก เอาของปลอมอ้างชื่อหลวงปู่ไปใช้ละกลับมาบอกว่าหลวงปู่ชื่นไม่ดี นิยอมไม่ได้นะครับ!!!!!!   

คนทำของปลอมเอาชื่อหลวงปู่มาหากินอ้างว่าเป็นศิษย์หลวงปู่ ศรัทธาหลวงปู่ รักหลวงปู่(กล้าพูดออกมาได้) ......ไม่นึกถึงใจคนเช่าไป....แต่ก็ควรนึกถึงหัวใจหลวงปู่ชื่นบ้าง........
2#
โพสต์ 2014-12-9 23:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ระวังสีผึ้งหิ่งห้อยชมสวนดีๆนะครับ ช่วงที่ผ่านมาเห็นมีของปลอมระบาดออกมาอ้างเยอะ
ของปลอมจะเหนเป็นสีเหลืองๆ ดูเยิ้มๆ ถ้าได้ดมกลิ่นจะมีกลิ่นหืนๆ ซึ่งคนขายตามเน็ตจะบอกมาว่าของเค้ามีกลิ่นหอมเย็น อย่าไปเชื่อนะครับ ได้ดมจะรู้เลย
(ของปลอมเด๊่ยววันหลังจะเอารูปมาลงให้ดู)

ส่วนถ้าของแท้จริงๆจะต้องสีออกส้มๆนะครับ หนืดๆข้นกว่า ละมีกลิ่นหอมเย็นชื่นใจ ครับ

ระวังดีนะครับผมโดนมาแล้ว ของปลอมกลิ่นเหม็นหืนสุด ไม่อยากให้ใครต้องโดยตามรอย เด๋ววันหลังจะเอารูปมาเปรียบเทียบให้ดูครับ

3#
โพสต์ 2015-7-15 13:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-7-8 17:35
ระวังให้ดี...ปี 38 ด้วยน่ะปลอมกันเป็นระบบจริงๆๆ

เค้าว่าคนพื้นที่เก็บกัน หวงกันมาก บอก หลวงปู่สร้างไว้เอง กดพิมเอง ไว้แจกญาติโยมที่มาทำบุญที่วัดตอนปี 38...... ทั้งๆที่สมัยนั้น ตอนนั้น ท่านไม่ดัง ไม่มีใครรู้จักหลวงปู่ชื่น ท่านเป็นแค่พระชรารูปหนึ่งที่พักในกุฎิไม้เก่าๆในวัด......คิดดูถึงหลักความเป็นจริง.....ส่วนใหญ่ถ้าเราเข้าวัดไป  ไม่รู้จักใคร  จะกล้าขึ้นไปบนกุฎิไม้เก่าๆหลังนึงโดยที่ไม่รู้ว่ามีใครอยู๋บนนั้น  ...... เพื่อไปหาพระทำบุญรึเปล่า......  ลองคิดถึงความจริง....

จิงๆสมัยนั้นใครๆก้อไปวัดบ้านกรวด หาหลวงพ่อผาดทั้งนั้นแหล่ะ........ แต่ ผมเปนคนใจกว้าง ....เดวถ้ามีโอกาสได้ไปแถวๆวัด จะลองไปเดินถามจริงๆดูบ้างนะ ว่าชาวบ้านแถวนั้น คนเฒ่าคนแก่เค้าห้อยกันรึเปล่านะ เอาจิงๆนะ
4#
โพสต์ 2015-7-19 16:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nobnob เมื่อ 2015-7-19 16:52
Metha ตอบกลับเมื่อ 2015-7-15 15:58
แจ้งเตือนเพิ่มเติม.....ขุนแผนชมตลาด อ้างว่ายุดต้น มีออกมาแล้ว

งงนะครับ  "ยุคต้น" ใครรุ้จักท่านกันที่ไหน พระรุ่นต่างๆของหลวงปุ่ที่รุ้จักกันในตลาด  เพิ่งจะมาออกแบบและสร้างขึ้นยุคปลายๆท่านนี่แหล่ะนะ .... ละใครเปนคนออกแบบ ใครเปนคนคอยวิ่งไปสั่งทำบล็อคพระเกือบทุกรุ่นให้หลวงปู่ชื่น ก้อรุ้ๆกันอยุ่. ........ยุคต้น  ทั้งหลาย จะมีรุปหน้าตามาเหมือนพิมยุคปลายหมดทุกพิมได้ไงน้าาาาา.  คนออกแบบยังไม่ได้ออกแบบเลย ยังไม่มีบล๊อกเกิดขึ้นเลย  ........ละที่บอกยุคต้น ตอนหลวงปู่สำเร็จวิชาใหม่ๆ นั้น หมายความว่า ท่านต้องไปได้มาจากคนพื้นที่ ที่เขมร  ที่เขากุเลนใช่มั้ย เพราะหลวงปู่ท่านเรียนวิชามาจากที่นั่น .........หลวงปู่ท่านไม่ได้เรียนวิชาอาถรรพเวทย์ที่วัดตาอีนะครับ..........
.......เหตุผลง่ายๆ คิดกันเองได้อย่างสมเหตุสมผลครับ ....... (แค่เพียงเสนอข้อชี้แนะ. สะกิดใจให้ คิดดูครับ)

แสดงความคิดเห็น

ตรรกะรอบคอบดีครับ  โพสต์ 2015-7-20 10:11
5#
โพสต์ 2015-7-19 16:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-7-15 13:40
หมอจะลงสำรวจพื้นที่เมื่อไหร่ครับ

แฮะๆ เดวว่าจะหาโอกาสไปครับ

แสดงความคิดเห็น

หมอจะลุยเองเลยเหรอเนี่ย 555  โพสต์ 2015-7-20 10:12
6#
โพสต์ 2015-7-22 22:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
touch-578 ตอบกลับเมื่อ 2015-7-20 15:46
ขนาดตอนท่านยังมิได้  มรณะภาพ   ผมไปหาท่านครั้งแรกแวะ ...

นี่ไงตัวจริง พี่ทัช ทันได้เจอหลวงปู่ชื่น ...รุ้เรื่องหลวงปู่.... ได้ไปตามหา ละเก็บของหลวงปู่เกือบทุกรุ่นในราคาเบาๆสมัยนั้น เพราะตอนนั้นท่านไม่ดัง ไม่มีใครสนใจท่านเลย....
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้