ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 4669
ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สมเด็จรุ่นแรก พระผงอาถรรพณ์พระเจ้าแผ่นดิน รูปหล่อพระโพธิสัตว์ชัยมหานาถ เลือก 1 องค์

[คัดลอกลิงก์]
ผมมีสมเด็จรุ่นแรก พระผงอาถรรพณ์พระเจ้าแผ่นดิน รูปหล่อพระโพธิสัตว์ชัยมหานาถ เลือก 1 องค์ เอามาห้อยคอบูชา

เลือกองค์ไหน แรงสุด ดีสุดครับ

และแต่ละองค์เด่นทางไหนครับ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-21 19:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ คุณ majoy
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-22 10:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณ คุณจ๊อ และคุณ morntanti ครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-22 14:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช่วยลงเรื่องราวการสร้าง มวลสาร และประสบการณ์ ของ พระสมเด็จรุ่นแรกของหลวงปู่ชื่น ให้ได้อ่านกันหน่อย สิครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-22 21:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ คุณNujeab

ว่าแต่ แต่ละองค์มีพุทธคุณเด่นทางไหนครับ และพอทราบรายละเอียดของสมเด็จรุ่นแรกมั้ยครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-22 21:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ คุณ majoy สำหรับ พระผงอาถรรพณ์ พระเจ้าแผ่นดิน ผมใช้แล้วมีความอบอุ่น ไม่ทราบว่าอุปทาน หรือเปล่านะครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-23 13:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นเรื่องแปลกครับ คุณNujeab  เมื่อผมเอาพระผงอาถรรพณ์พระเจ้าแผ่นดิน ไปใส่ตลับ แล้วบูชาติดตัว ก็ เกิดความรู้สึกนุ่มนวล อบอุ่น แปลกๆ อยากมีพระนี้อยู่กับตัว

แล้วก็เริ่มหาข้อมูลเกี่ยวกับองค์พระดังกล่าว จนมาเจอเวปนี้ ปรากฎว่า มีคนที่รู้สึกในทำนองเดียวกับผม อืมม...แปลกดี

ทุกวันนี้ก็ บูชาติดตัวทุกวัน รู้สึกอบอุ่น นุมนวล ปลอดภัย  รู้สึกมีเรื่องดีๆ เข้ามาครับ (ไม่ทราบว่าเป็นอุปทาน หรือเปล่านะครับ แต่อย่างน้อยก็เป็นกำลังใจในการดำเนินชีวิต ในด้านต่างๆ)
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-23 21:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณนะครับ ที่หลายๆ คน ช่วยกันแสดงความเห็นให้แก่สมาชิกใหม่อย่างผม

จริงๆ ของหลวงปู่ชื่น บางอย่างเก็บจนลืม เช่น สมเด็จรุ่นแรก หรือ  พระผงอาถรรพณ์พระเจ้าแผ่นดิน ซึ่ง ราคาไปไกลแล้ว

หรืออย่างดวงตรา(อะไรน๊าา...จำชื่อไม่ได้ครับ)กลมๆหน่ะครับ ผมก็ใส่ตลับไว้ ก็ตลับธรรมดานี่แหล่ะ เป็นแบบฝังตะกรุดทองคำ ไม่ 2 ดอก ก็ 4 ดอก จำไม่ค่อยได้

นานๆ หยิบมาดูที ก็ มีความสุขครับ (จริงๆก็ดูทุกวัน ดู กี่ครั้งๆ ก็ไม่เบื่อ)

พอเปิดเวป หาข้อมูลอ่านเพิ่มเติม ก็ ทราบว่า ดวงตรา...เป็นสุดยอดของท่าน (แต่ใหญ่ไปหน่อย นานๆทีเอามาห้อยบูชา)

แต่อย่างสมเด็จรุ่นแรกหลังฝังตะกรุด กับ พระผงอาถรรพณ์พระเจ้าแผ่นดิน ก็ เพิ่งจะเอาไปใส่ตลับ(หาตลับใส่ยากมาก )

รูปหล่อพระโพธิสัตว์ชัยมหานาถ แลดูสวยงาม คลาสิคและมีเสน่ห์มาก เลี่ยมไว้แล้ว

มีดหมอ ก็ ไม่รู้จะพกติดตัวยังไง แต่ก็เก็บเอาไว้หน้าที่บูชาพระ

ขอบคุณครับ(จบดื้อๆ)
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-24 09:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้