ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 28507
ตอบกลับ: 89
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

>> พระผงอาถรรพ์เจ้าแผ่นดิน <<

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2013-10-16 09:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมื่อถึงเวลาอัน เหมาะสม   วิชาอาถรรพย์ราชา   พวกเราพี่ๆน้องๆ  จะได้เห็นกันเร็วๆนี้คับ

หลวงปู่ชื่นได้จัดสร้างขึ้นมามีลักษณะคล้ายมงกุฎกษัตริย์ประกอบไปด้วยพระเวทย์เขมรโบราณต่างๆ ท่านได้สำเร็จวิชานี้จากเขากุเลนมวลสารหลักๆนั้น คือศิลาอาถรรพ์ที่ฝังและลงยันต์ ฝังอยู่ใจกลางเมืองต่างๆหลวงปู่ได้ไปพลีเอามาและลบผงให้เป็นมวลสารเข้มข้นจริงๆ "พระผงอาถรรพ์เจ้าแผ่นดิน " นี้ ท่านทำออกมาเพียงแบบเดียวปีในการสร้างยังไม่แน่ชัด ( เข้าใจว่าทำออกมาเป็นรุ่นแรกๆ เลย )และได้เสกทำพิธีเดี่ยวๆ ไม่รวมกับวัตถุมงคลชิ้นอื่นๆ ส่วนมวลสารรอง คือผงโบราณที่ใช้ทำพระแจกนับรบโบราณในสมัยพระเข้าชัยวรมันที่ 7 และผงศิลาอาถรรพ์ต่างๆ ความหมายของพระที่ทำออกมาเป็นพิมพ์แบบนี้คือ " มงกุฎ" อันเป็นสมบัติขององค์จักรพรรดิเปรียบเสมือนสมบัติและลาภที่มีอยู่เต็มไหมากมาบจนล้มเอียง ด้านหลัง เป็นพระแม่ธรณีสัญลักษณ์ของความเป็นใหญ่ในแผ่นดิน ชนะหมู่มารอุปสรรคทั้งปวง ในครั้งก่อนนั้นมีหลายๆคนได้เคยถามหลวงปู่ไว้ว่า " พระผงอาถรรพ์เจ้าแผ่นดิน ดีอย่างไรครับ" หลวงปู่ท่านก็บอกว่าไปทางไหนก็มีแต่คนสรรเสริญ พระชุดนี้ไม่ว่าท่านจะไปที่ใด ท่านก็จะนำติดตัวไปปลุกเสกเพิ่มด้วยทุกครั้ง (ก่อนที่จะให้ชาวบ้านได้บูชา )รวมถึงยามที่มีคนมานิมนต์ไปเสกที่ต่างๆท่านก็จะนำไปด้วย ดังนั้นจะเห็นได้ว่าองค์พระจะแตกหักตามขอบเนื่องจากการขนย้ายหลายๆครั้งนั่นเอง

ครั้งหนึ่ง ท่านได้เดินทางไปที่ภาคเหนือ ไปที่บ่อน้ำพุแห่งหนึ่งที่นั่นท่านได้ไปนั่งเสกพระชุดนี้นานนับชั่วโมง พอท่านทำพิธีใดๆเรียบร้อยแล้วก็มีคนถามมาอีกว่าทำไมถึงไปเสกตรงนั้น ท่านก็ตอบ ตรงไหนที่มีคนไปเที่ยวเยอะตรงนั้นถือเป็นสเน่ห์ของพระแม่ธรณี คนถึงไปเที่ยวแล้วไปเที่ยวอีกแล้วท่านยังบอกอีกว่าคนที่มีวิชาอาคมนั้นจะสามารถดึงสเน่ห์ของสถานที่แห่งนั้นมาประจุอยู่ในวัตถุมงคลได้ ด้านหลังพระชุดนี้ถึงได้เป็นพระแม่ธรณี ส่วนด้านหน้าเป็นองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า และ บริวารทั้งหลายอันมีต้นโพธิ์ต้นใหญ่เปรียบเหมือนความสงบร่มเย็นในจิตใจของเราเองอีกด้วย

จำนวนการสร้าง ประมาณ 100กว่าองค์ และเท่าที่ผมเห็นมานะครับ (ท่านใดมีข้อมูลเพิ่มเติมก็ช่วยได้ครับ ) ผมเห็นแค่ 3 เนื้อ 3สีครับ คือ

1.
เนื้อกรรมการตะกรุดทองคำยาว1 ดอกแทบเป็นตำนานไปแล้ว หายากยิ่งกว่าขุนแผนมะรุมมะตุ้ม หรือ ขุนแผนแขนอ่อนเสียอีก (บางทีผมว่าหายากกว่าสมเด็จรุ่นแรกอีกครับ )

2.
เนื้อสีแดงอันนี้ยังพอมีให้เห็นบ้าง แต่ก็น้อยเหลือเกิน ท่านใดเจอนี่รีบเก็บเลยนะครับ

3.
เนื้อสีเทาๆเป็นเนื้อที่พบเห็นมากที่สุด แต่ก็หาได้ยากเหมือนกัน เนื้อนี้องค์ใดที่แตกมากๆบางท่านก็นำไปพ่นแลคเกอร์ครับ มีเพียงบางส่วนเท่านั้นที่พ่นจากทางวัดอยู่แล้ว

พุทธคุณ - โชคลาภค้าขาย ,ลูกน้องบริวาร ,ร่มเย็นเป็นสุข ,ชนะหมู่มารอุปสรรค ,เมตตามหานิยม มหาสเน่ห์ ( เป็นสเน่ห์ของพระแม่ธรณี )

มวลสารสำคัญ - ผงอาถรรพ์ราชวงค์วรมันสรรพสิทธ์ , ผงแจกนับรบโบราณ , ผงศิลาอาถรรพ์กลางปราสาทบายน

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
2#
โพสต์ 2021-12-14 10:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พระผงอาถรรพณ์เจ้าแผ่นดิน

หลวงปู่ชื่นได้จัดสร้างขึ้นมามีลักษณะคล้ายมงกุฎกษัตริย์ประกอบไปด้วยพระเวทย์เขมรโบราณต่างๆ ท่านได้สำเร็จวิชานี้จากเขากุเลนมวลสารหลักๆนั้น คือศิลาอาถรรพ์ที่ฝังและลงยันต์ ฝังอยู่ใจกลางเมืองต่างๆหลวงปู่ได้ไปพลีเอามาและลบผงให้เป็นมวลสารเข้มข้นจริงๆ "พระผงอาถรรพ์เจ้าแผ่นดิน " นี้ ท่านทำออกมาเพียงแบบเดียว ปีในการสร้างยังไม่แน่ชัด( เข้าใจว่าทำออกมาเป็นรุ่นแรกๆ เลย ) และได้เสกทำพิธีเดี่ยวๆไม่รวมกับวัตถุมงคลชิ้นอื่นๆ ส่วนมวลสารรอง คือผงโบราณที่ใช้ทำพระแจกนับรบโบราณในสมัยพระเข้าชัยวรมันที่ 7 และผงศิลาอาถรรพ์ต่างๆ ความหมายของพระที่ทำออกมาเป็นพิมพ์แบบนี้คือ " มงกุฎ" อันเป็นสมบัติขององค์จักรพรรดิเปรียบเสมือนสมบัติและลาภที่มีอยู่เต็มไหมากมาบจนล้มเอียง ด้านหลัง เป็นพระแม่ธรณีสัญลักษณ์ของความเป็นใหญ่ในแผ่นดิน ชนะหมู่มารอุปสรรคทั้งปวง ในครั้งก่อนนั้นมีหลายๆคนได้เคยถามหลวงปู่ไว้ว่า " พระผงอาถรรพ์เจ้าแผ่นดิน ดีอย่างไรครับ" หลวงปู่ท่านก็บอกว่าไปทางไหนก็มีแต่คนสรรเสริญ พระชุดนี้ไม่ว่าท่านจะไปที่ใด ท่านก็จะนำติดตัวไปปลุกเสกเพิ่มด้วยทุกครั้ง (ก่อนที่จะให้ชาวบ้านได้บูชา )รวมถึงยามที่มีคนมานิมนต์ไปเสกที่ต่างๆท่านก็จะนำไปด้วยดังนั้นจะเห็นได้ว่าองค์พระจะแตกหักตามขอบ เนื่องจากการขนย้ายหลายๆครั้งนั่นเอง

ครั้งหนึ่งท่านได้เดินทางไปที่ภาคเหนือ ไปที่บ่อน้ำพุแห่งหนึ่งที่นั่นท่านได้ไปนั่งเสกพระชุดนี้นานนับชั่วโมง พอท่านทำพิธีใดๆเรียบร้อยแล้วก็มีคนถามมาอีกว่าทำไมถึงไปเสกตรงนั้น ท่านก็ตอบ ตรงไหนที่มีคนไปเที่ยวเยอะตรงนั้นถือเป็นสเน่ห์ของพระแม่ธรณี คนถึงไปเที่ยวแล้วไปเที่ยวอีกแล้วท่านยังบอกอีกว่าคนที่มีวิชาอาคมนั้นจะสามารถดึงสเน่ห์ของสถานที่แห่งนั้นมาประจุอยู่ในวัตถุมงคลได้ ด้านหลังพระชุดนี้ถึงได้เป็นพระแม่ธรณี ส่วนด้านหน้าเป็นองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า และ บริวารทั้งหลาย อันมีต้นโพธิ์ต้นใหญ่เปรียบเหมือนความสงบร่มเย็นในจิตใจของเราเองอีกด้วย

จำนวนการสร้างประมาณ 100 กว่าองค์ และเท่าที่ผมเห็นมานะครับ ผมเห็นแค่ 3 เนื้อ 3 สีครับ คือ
เนื้อกรรมการตะกรุดทองคำยาว1 ดอก แทบเป็นตำนานไปแล้ว หายากยิ่งกว่าขุนแผนมะรุมมะตุ้ม หรือ ขุนแผนแขนอ่อนเสียอีก
( บางทีผมว่าหายากกว่าสมเด็จรุ่นแรกอีกครับ )
เนื้อสีแดงอันนี้ยังพอมีให้เห็นบ้าง แต่ก็น้อยเหลือเกิน
เนื้อสีเทาๆเป็นเนื้อที่พบเห็นมากที่สุด แต่ก็หาได้ยากเหมือนกัน

พุทธคุณ -โชคลาภค้าขาย , ลูกน้องบริวาร, ร่มเย็นเป็นสุข , ชนะหมู่มารอุปสรรค ,เมตตามหานิยม มหาสเน่ห์ ( เป็นสเน่ห์ของพระแม่ธรณี )
มวลสารสำคัญ- ผงอาถรรพ์ราชวงค์วรมันสรรพสิทธ์ , ผงนับรบโบราณ , ผงศิลาอาถรรพ์กลางปราสาทบายน
ขอขอบคุณข้อมูลจาก...เวปฯบ้านจอมพระและ อ.สรายุทธ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้