ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 45084
ตอบกลับ: 242
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

พระรามแรงมาก

[คัดลอกลิงก์]
เดิมทีผมเช่าพระจากสำนักมาเยอะมาก จนเยอะไปหมด เลยคิดว่าน่าจะชลอการเช่าเอาไว้. เพราะเราก็ยังอายุไม่มาก ควรเก็บเงินทุนสำหรับตัวเองไว้บ้าง หากเอาเงินที่ได้เช่าพระเสียหมด เกรงว่าจะเป็นโทษมากกว่าประโยชน์เพราะยึดติดกับวัตถุภายนอกมากเกินไป ตั้งแต่นั้นมาก็ค่อยๆสะสมเงิน บอกกับตัวเองว่าถ้าไม่เจอของที่อยากได้จริงๆก็จะไม่เช่า จนมาเมื่ออาทิตย์ สองอาทิตย์ก่อน. ได้เห็นว่ามงคลวัตถุใหม่ของสำนักให้เช่า ก็คือพระราม. รูปทรงสะดุดตาผมทันทีเพราะว่าผมมีความชอบในพระร่วงหลังรางปืนเป็นทุนเดิมอยู่เเล้ว พระรามชุดใหม่นี้มีทรงคล้ายพระร่วงหลังรางปืนอย่างยิ่ง ดูสง่าและพิมพ์ทรงก็ทำได้สวยมาก วันที่ปลุกเสกวันสุดท้ายผมจึงเข้าไปที่สำนักเพื่อเข้าไปดูของจริง และสุดท้ายผมก็ได้มาบูชาหนึ่งองค์ วันรุ่งขึ้นผมรีบนำไปเลี่ยมเพื่ออาราธนาบูชา พระค่อนข้างแรงมาก เวลาใส่ทำให้จิตใจหนักแน่ เดินไปไหนมาไหนมีความมั่นใจ รู้สึกได้ถึงความสง่าผ่าเผยของตนเอง ใครเห็นก็ทักก็ชอบ ผมพึ่งใส่ไปสัมภาษณ์เรียนต่อบริหารธุรกิจเมื่ออังคารที่ผ่านมา ฝรั่งที่สัมภาษณ์ก็ชื่นชมผมอย่างคาดไม่ถึง ทำอะไรก็ดูดีไปหมด รุ่นนี้อาจารย์สรายุทธลงชื่อท่านไว้ด้านหลังด้วย เป็นของดีจริงๆที่ไม่ควรมองข้าม อาจารย์มีความประสงค์ทำออกมาบูชาเพื่อสืบทอดพระพุทธศาสนา ใครมีโอกาสควรร่วมทำบุญไปพร้อมๆกัน. ทิ้งท้ายไว่ว่าตอนผมไปเห็นที่งาน เหมือนพระรามมีจำนวนไม่มากนัก หากท่านใดมีจิตศรัทธา ควรรีบคิดคำนึงตัดสินใจ อย่าได้มัวลังเลเลย
majoy ตอบกลับเมื่อ 2014-12-20 17:27
โอววว ครบถ้วนเบย
เสริมกับของเพิ่มเสน่ห์อีกนิดดีไห ...

โอว.อันว่าของสูงแม้หมายปองต้องใจ
บอกเป็นนัยๆ ว่าทำไงจึงคว้ามา
เข้าใจมั๊ยเอ่ย หรูๆเลิศเลอ เธอสูงค่า
จะทำยังไงจึงคว้ามา..
สวยความ ทรงคุณค่าจริงๆ ครับ
metha ตอบกลับเมื่อ 2015-1-15 03:02
ตำราท่านบอกว่าพระราม ท่านมีกายสีเขียว
พระศรีรามขอ ...

เนื้อชนวนงดงาม ทองแดงก็สวยจัด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2015-4-28 15:38
ใครบอกจะแลก จะขอมาเพิ่มให้ครบเซ็ตตะหาก

เฮ่ย เอางั้นเลย ให้ท่านโปรดคนอื่นบ้าง
mail ตอบกลับเมื่อ 2014-12-23 05:57
จริงๆผมจัดหลายองค์ ไม่รู้ว่าองค์ไหน ดีอย่างไร แต่แข ...

ชุดนี้สุดสุด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2020-4-14 11:32
ต้องลองกลับมาคล้องบ้างละ ช่วงนี้งานชุกมาก

เอาจริงๆๆ...ผมห้อยทุกวันครับ
ห้อยรุ่นแรกน่ะ..งานเล็ก งานใหญ่สบาย
Metha ตอบกลับเมื่อ 2020-4-1 19:19
วันไหนที่ทำงาน ผมจะบูชาพระศรีรามติดตัวครับ
รู้สึกว่ ...

ต้องลองกลับมาคล้องบ้างละ ช่วงนี้งานชุกมาก
Sornpraram ตอบกลับเมื่อ 2020-2-24 07:08
เลี่ยมยังครับเจ๊

วันไหนที่ทำงาน ผมจะบูชาพระศรีรามติดตัวครับ
รู้สึกว่า ลูกน้องและทีมงานช่วยเหลือเรื่องงานดีครับ
ปัญหา ก็แก้ไขได้ไม่ยาก
machao ตอบกลับเมื่อ 2020-2-17 17:07
รุ่นนี้ดีมาก เชียร์ๆ

ดีอย่างไรบ้าง เล่าสู่กันฟังหน่อยครับ
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2017-6-19 09:42
จัดมาละครับ แต่ยังไม่ได้เลี่ยมเลย

เลี่ยมยังครับเจ๊
machao ตอบกลับเมื่อ 2020-2-17 17:07
รุ่นนี้ดีมาก เชียร์ๆ

ของดีจริงครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้