ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
ดู: 5713
ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รบกวนช่วยวิจารณ์ นาคเกี้ยว ผมด้วย

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2014-4-19 14:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย majoy เมื่อ 2014-4-19 15:03

แขวนตามใจเราคิดก็ได้ครับ ไม่ผิดอะไร ที่พี่เค้าแนะนำเป็นเคล็ดสำหรับแขวนเดี่ยวเท่านั้นเอง เพราะพี่ๆ น้องๆ หลายๆ ท่าน อาจแขวนเดี่ยวเพื่อที่จะทราบอิทธิคุณพระได้ชัดเจน ว่าแต่ละองค์แขวนแล้วเป็นอย่างไร

ผมเองก็แขวนเดี่ยวบ้าง สามองค์บ้าง ตามความต้องการช่วงนั้นๆ ครับ

แต่การแขวนเดี่ยว จะเปรียบเทียบคือ จิตเราเกาะกับพระหนึ่งองค์ เหมือนกับการฉีดน้ำเป็นฝอยทั่วๆ กับฉีดเป็นเส้นตรง การฉีดแบบเส้นตรงน้ำย่อมแรงกว่า คือจิตเราจะยึดมั่นเฉพาะองค์ได้ดีกว่านั่นเอง อันนี้ อาจารย์เคยบอกไว้ครับ

สุดท้ายก็อยู่ที่ตัวเราอยู่ดีคร๊าบ

ผิดพลาดอย่างไร ต้องกราบขออภัยอาจารย์และพี่ๆ สว. ครับ

รอความเห็นพี่ๆ น้องๆ ท่านอื่นๆ ด้วยดีกว่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้