ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

...บังเอิญ...

[คัดลอกลิงก์]
คิดอยู่ว่าจะหาอะไรมาลงเวบ ช่วงนี้ก็หมดมุกเหมือนกัน แต่ก็นึกได้ว่ามีเรื่องที่คาใจมานาน เรื่องความ"บังเอิญ" ระหว่างผมกับอาจารย์  เพราะตั้งเเต่เป็นศิษย์พำนักนี้ มีเรื่อง "บังเอิญ"บ่อยมากๆๆใครมีเรื่อง "บังเอิญ"ระหว่างตัวเองกับอาจารย์ก็มาลงได้นะครับ^^

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-16 21:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บังเอิญแรก
วันหนึ่ง จากเริ่มเข้ามาเป็นศิษย์ ติคญาโณ ช่วงนั้นมีการสร้างเสือไม้ ตะเคียน โดย เสือนี้จะเเช่ในน้ำมัน เสือสมิงของหลวงปู่ด้วย แต่ตอนนั้นคนที่ได้เข้าพิธีจะได้น้ำมันนี้ด้วย ผมเองเมื่อได้ทราบก็อยากได้มากๆๆๆ แต่ก็ไม่กล้าบอกใครได้แต่เก็บความอยากไว้   
และเมื่อโอนเงินเเล้ว ก็โทรไปบอกพี่จ๊อ แต่"บังเอิญ"ปลายสาย คืออาจารย์ที่รับ ก็เลยบอกอาจารย์ไปว่าโอนเงินเเล้ว

และอาจารย์ก็ถามว่า ป้อมเอาน้ำมันเสือด้วยมั๊ย
แหมม!!! ป้อมนี่รับคำทันควัน รับครับ  จากบัดนั้นจนบัดนี้  น้ำมันเสือ ผมยังเก็บไว้อยู่นะครับ อาจารย์
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-16 22:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บังเอิญ มวลสาร พญานาคารุ่นเเรก ช่วงที่จัดสร้าง องค์นาคารุ่นเเรก  อาจารย์ก็ให้ผมหาดิน 7 โป่ง กระดูกงูเหลือม ตอนแรกก็หนักใจ  แต่ก็ให้ "บังเอิญ" ได้คุยกับน้อง รปภ. ที่เคยเป็นเจ้าหน้าที่ อุทยาน งานหาดินโป่งก็เลยสำเร็จ แถมน้องมันยังเเนะนำคนที่ได้ซากงูเหลือมให้อีก และก็ให้"บังเอิญ" ผมเองก็เก็บเดือยงูเหลือมไว้นานมากก็ยังงงว่าเก็บมาทำไม ตอนนี้รู้เเล้ว

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-17 21:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บัวเอิญตอนดึกๆ

วันนั้นเวลาประมาณ5ทุ่มผมกำลังจะนอนแต่ก็นึกถึง พระสิวลี ก็เลยเปิดเนทอ่านประวัติท่าน สักพัก ก็มีภาพ พระสิวลีส่งมาจากอาจารย์   ผมก็เลยขอบูชาซะเลย^^ ผมนี่แปลกใจในความ." บังเอิญ " ครั้งนี้มากเพราะตอนนั้นมือกำลังปัดหน้าจอเเล้วภาพนี้ก็โผล่ขึ้นมาขอบคุณครับอาจารย์

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-19 21:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กุมารดำ
บังเอิญเรื่องนี้คือ

ก่อนวันงานไหว้ครูน่าจะครั้งที่2มั้งครับถ้าจำไม่ผิด
ผมได้ส่งกุมารองค์ดำๆไปให้อาจารย์ ก่อนที่กีมารจะถึงคืนนั้นได้ ฝันถึงอาจารย์จับกุมารองค์นี้มาแล้วบอก กุมารนี้ไม่ดี
แต่จะด้วย ความ"บังเอิญ" หรืออะไรก็เหลือจะเดา พอเเกะกล่องออกมาปรากฏกุมารคอหัักซะงั้น ครั้งนั้นผมส่งกุมารขนาดบูชาไปน่าจะ3ตน  ก็เป็นเรื่องบังเอิญที่น่าแปลกใจอีกคำรบนึง
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-20 18:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Nujeab ตอบกลับเมื่อ 2016-12-20 11:05
พระนางพญา

เป็นเหตุบังเอิญของครูเจี๊ยบที่ผมประสบอยู ...

บังเอิญ อย่างนี้น่าสน
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-22 15:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บังเอิญ สร้างหนุมาน 2

ตอนสร้าง หนุมาน 2 วันนึงผมได้รับสายจากอาจารย์ ว่าให้หากระโหลกลิง ให้หน่อย   ผมเองก็หนักใจ ไม่รู้จะหาที่ไหนผ่านไปหลายวัน ก็เลยฉุกคิดลองถาม รปภ.เจ้าถิ่นดู ปรากฎ ว่ามีเฉยเลย   เราเองก็แปลกใจ^^

ปล.มีเรื่องขำเล็กๆเรื่อง กระโหลกลิง
ตอนที่ได้กระโหลกลิง มาผมเองรู้สึกว่ามันเป็นกระโหลกเปล่าๆ ไม่มีจิตทับซ้อนอยู่ ก็เลยบอกอาจารย์ไป
อาจารย์ตอบมาว่า "จะสร้างหนุมาน ไม่ได้สร้างลิง^^"

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-8 15:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เช้าวันหนึ่ง เสียงโทรศัพท์ดังขึ้น "ป้อม....อาจารย์ อยากให้ช่วยหา กิ่งต้นกระโดนให้หน่อยนะ" พี่ทัชโทรมา
เราก็นึกอยู่ จะหาที่ไหนน๊อ  หลักๆคือไม่รู้จัก
ผมก็เลย หันไปถามเจ้นก เจ้นกว่า...ปั๊ดโธ่... ก็อยู่หน้าโรงแรมนั่นไง  แล้ว ถามทำไมล่ะ อาจารย์ให้หากิ่งต้นกระโดนน่ะซิ

เจ้นก  แหมอาจารย์เหมือนตาเห็น
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-21 22:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
majoy ตอบกลับเมื่อ 2017-1-13 08:55
บังเอิญว่าช่วงที่ผ่านมา ศิษย์ที่ครอบครู ยกพานครู บา ...

5555
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-3-6 20:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
majoy ตอบกลับเมื่อ 2017-2-22 07:15
หัวเราะเยี่ยงนี้ หรือว่าเจอแบบระบบ HD

แหมมมถ้าเจอเเบบว่า
กำลังเปิดดูเรื่อง พระสิวลี อยู่ๆก็มีไลน์เด้งมาเป็นรูปพระสิวลี จะงงมั๊ยล่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้