ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้อยู่ที่บ้านหนองเสือครับหลวงปู่ เพิ่งมาถึงเมื่อตอนเย็นๆครับ วันนี้ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่ที่บ้านหนองเสือแล้วครับ กล้าไม้ยางนาที่ผมวางไว้ตั้งแต่คราวก่อนเหี่ยวแห้งไป 2-3 ต้นครับหลวงปู่ พรุ่งนี้งานน่าจะเยอะเลยครับตั้งแต่รดน้ำต้นไม้ ตัดต้นกระถินยักษ์ที่ยังเหลืออยู่ ผูกรั้วและอื่นๆอีกครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ ขอให้เป็นที่ดี เจอแต่สิ่งดีๆ
มีโชค มีชัย ปลอดภัย ด้วยเทอญ
ยังอยู่ที่บ้านหนองเสือครับหลวงปู่น่าจะกลับพรุ่งนี้ละครับ วันนี้เดินรดน้ำท้ายสวนอยู่ครึ่งค่อนวันครับหลวงปู่ หลังจากเสร็จแล้วฝนก็ตกลงมาเมื่อตอนเย็น ตกเยอะเลยครับ วันนี้ไม่รู้เป็นอะไรครับรู้สึกปวดเมื่อยขาไปหมดเลย ตอนก้มมุดเพื่อลอดไม้ที่ล้มลงมาขวางทาง ขาแทบไม่มีแรงเลยครับหลวงปู่ หรือผมน่าจะแก่ลงไปเยอะเลยครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ตัดไม้แล้วปลูกต้นไม้ต่อครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ (กดรูปกราบที่ตัวสีเหลืองไม่ขึ้นครับหลวงปู่)
กลับมาถึงบ้านแล้วครับหลวงปู่ ออกจากหนองเสือเย็นเลย 6 โมงครึ่งนะครับ ขี่มาขี่ไปขี่ไปขี่มารู้สึกรถมันแปลกๆเข้าเกียร์ลำบาก เลยแวะจอดดูเกียร์ครับปรากฏว่าน็อตล็อคคันเกียร์หาย คันเกียร์มันคอยจะยื่นหลุดออกมา เลยต้องขี่มาช้าๆเอาเท้าดันคันเกียร์ไว้ครับหลวงปู่ ประคองมันมาถึงร้านอะไหล่แถวสนามบินน้ำซึ่งเปิดกลางคืนครับ ซื้อน็อตล็อคมา 1 ตัวเดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองใส่ดูครับ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้ ขอให้เป็นที่ดี เจอแต่สิ่งดีๆ
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ มีเด็กนักเรียนมาฝึกงานกับผมสามคนครับ พรุ่งนี้ว่าจะพาเด็กๆไปสำรวจโทรศัพท์ตามกองต่างครับหลวงปู่ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ ตอนนี้ฝนกำลังตกอยู่เลยครับ ตกหนักมาตั้งแต่เมื่อหัวค่ำแล้วครับหลวงปู่ เริ่มเบาแล้วแต่ก็ยังไม่ขาดเม็ดครับ เมื่อตอนเย็นแฟนผมไปส่งแม่ที่บ้านชลบุรีครับ แม่อยากกลับบ้านแล้ว จากบ้านมาหลายวันมานอนที่บำราศจนดีขึ้นแล้วครับหลวงปู่ หลวงปู่ช่วยคุ้มครองพ่อและแม่ผมด้วยนะครับ กราบหลวงปู่ครับ

วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ แต่ฝนตกตลอดเลยครับเดินตากฝนเป็นครั้งคราวครับหลวงปู่ วันนี้พาเด็กฝึกงานไปเดินสำรวจเครื่องโทรศัพท์ประจำสำนักงานครับ ช่วงนี้ฝนน่าจะชุกแล้วกระมังครับหลวงปู่ ผมคงจะต้องไปแวะเวียนปลูกต้นไม้อีกหลายที่ที่ยังไม่ได้ปลูกครับ เช่นที่บ้านแม่ที่เดิมบาง ที่นั่นครั้งก่อนที่โดนคนงัดบ้านไป ถ้าปีนี้ปลูกไม่ทันก็คงจะหาโอกาสปลูกอีกยากแล้วครับ เพราะเวลามันก็เดินไปเรื่อยๆ หลวงปู่สบายดีนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้