ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้วันพระ จัดขันธ์ห้าเสร็จเรียบร้อยแล้ว

กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้งานผ่านพ้นไปด้วยดี ไม่มีอุปสรรค ปลอดภัยตลอดวัน
ขอให้เป็นที่รักและเมตตา แก่เทวดาและคนทั้งหลายที่พบเจอ
มีโชค มีชัย มีเงินเหลือกินเหลือเก็บ  ด้วยเทอญ
วันนี้งานเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ต้องไปเปิดเสียงตามสายแต่เช้าเลยครับ แล้วต้องจัดเตรียมเครื่องเสียงในวันศุกร์ซึ่งเป็นงานวันครบรอบ 64 ปีการไฟฟ้าส่วนภูมิภาคครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วครับหลวงปู่ กรวยขันธ์ห้าผมจัดถวายเมื่อวานวันโกนแล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่วันพระครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้วันนี้งานผ่านพ้นไปด้วยดี ไม่มีอุปสรรค ปลอดภัยตลอดวัน
ขอให้เป็นที่รักและเมตตา แก่เทวดาและคนทั้งหลายที่พบเจอ
มีโชค มีชัย มีเงินเหลือกินเหลือเก็บ  ด้วยเทอญ
วันนี้ก็เป็นเหมือนเช่นทุกวันพฤหัสบดีที่ผ่านๆมาครับหลวงปู่ เฉียดฉิวทุกครั้งเลย แต่ก็ทันทุกทีครับ วันนี้ระทึกกว่าครับไมค์ลอยไม่ติด เกือบแย่แต่ก็แก้ได้ในนาทีสุดท้ายครับหลวงปู่ พรุ่งนี้ต้องไปแต่เช้ากว่าวันนี้ครับ เพราะเป็นงานวันสถาปนาการไฟฟ้าส่วนภูมิภาคครบรอบ 64 ปีครับ จริงๆแล้วมันเป็นวันที่ 28 กันยาครับ แต่ 28 เป็นวันหยุดเลยมาจัดวันที่ 27 แทนครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ

ขอให้เป็นที่รักและเมตตา แก่คนและเทวดาทั้งหลายที่พบเจอ
มีครอบครัวที่สมบูรณ์ มีโชค มีชัย มีเงินเหลือกินเหลือเก็บ  ด้วยเทอญ
วันนี้งานสถาปนาเรียบร้อยดีครับหลวงปู่ เขามีอาหารมาเลี้ยงเป็นบูทๆด้วยครับ แต่ไม่ได้กินเลยครับ เพราะคนต่อแถวยาวยืดทุกช่องเลย ต้องซื้อกินเองครับ พรุ่งนี้จะไปหาแม่ที่ชลบุรีหน่อยครับหลวงปู่ ไปช่วยเขาตัดหญ้าแล้วนอนค้างคืนหนึ่งครับ วันนี้ผมสวดมนต์แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
อำนวยอวยพรให้วันนี้งานราบรื่นผ่านพ้นไปด้วยดี ไม่มีอุปสรรค ปลอดภัยตลอดวัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้