ตั้งให้เราเป็นเว็บแรกที่คุณเลือก เก็บเราไว้เป็นเว็บโปรด
สมัครสมาชิก ได้มากกว่าที่คุณคิด เข้าสู่ระบบ
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เจอ"หลวงปู่"ทุกวัน

[คัดลอกลิงก์]
หลวงปู่ครับตอนนี้จิตใจไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ ผมพยายามดึงจิตขึ้นมาครับ ไม่ให้มันไปอยู่ในความขุ่นมัวเศร้าหมองครับ เห็นทุกข์หลายอย่างครับ แต่มันก็ยังไม่ได้เห็นซึ้งตามความเป็นจริงเลยครับ ผมก็พยายามปรับแก้ไขเรื่อยๆครับ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่
ขอบารมีหลวงปู่ อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ
วันนี้เริ่มดีขึ้นแล้วครับหลวงปู่ เริ่มประคองจิตขึ้นได้บ้างแล้วครับ พรุ่งนี้ต้องไปแต่เช้าครับไปเปิดเสียงตามสาย วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ วันนี้พระ จัดขันธ์ดอกไม้ ถวายเสร็จแล้วครับ
ขอบารมีหลวงปู่ อำนวยอวยพร ให้เจอแต่สิ่งที่ดี และปลอดภัยด้วยเทอญ
วันนี้งานวุ่นนิดหน่อยครับ ต้องขี่รถเข้าออกสำนักงานเพื่อไปซื้อของมาทำงานครับหลวงปู่ พรุ่งนี้จะยุ่งกว่านี้ครับ วันนี้ผมถวายกรวยขันธ์ห้าหลวงปู่และก็สวดมนต์ด้วยแล้วนะครับ หลวงปู่จำวัดหรือยังครับสี่ทุ่มกว่าแล้ว กราบหลวงปู่วันพระครับ

กราบนมัสการหลวงปู่
ขอบารมีหลวงปู่ อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ
วันนี้ต้องขี่รถออกมาซื้อน๊อตอีกแล้วครับหลวงปู่ ซื้อมาเมื่อวานหมดไปแล้วครับ ยังทำไม่เสร็จเลยครับถังที่เขาให้ทำ วันจันทร์น่าจะเสร็จครับหลวงปู่ แต่พรุ่งนี้ผมต้องไปชลบุรีอีกแล้ว แม่ลืมยาเอาไว้แล้วก็ต้องพาพ่อไปหาแม่ด้วยครับ ช่วงนี้เดินทางบ่อยมากเลยครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ หลวงปู่สบายดีครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ วันนี้ทำงาน ขอบารมีหลวงปู่
อำนวยอวยพรให้เจอแต่สิ่งดีๆๆ ด้วยเทอญ
ตอนนี้อยู่ที่บ้านชลบุรีครับหลวงปู่ เมื่อตอนหัวค่ำลองขี่รถพ่วงข้างที่ผมประกอบไว้เมื่อสัปดาห์ก่อน ขี่มันออกไปบนถนนรู้สึกว่ามันส่ายมากเลยนะครับหลวงปู่ ต้องเกร็งแขนให้แน่น ไม่รู้ว่าคันอื่นๆเขาเป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ หรือว่าผมประกอบมันไม่ดีก็ไม่รู้ครับ วันนี้แบกเตียงม้าโยกกับชั้นวางของมาให้แม่ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ต้องหาดูวิธีการติดตั้งปั๊มน้ำในสวนครับหลวงปู่ วันนี้ผมสวดมนต์ถวายหลวงปู่แล้วนะครับ สี่ทุ่มครึ่งแล้วหลวงปู่จำวัดหรือยังครับ กราบหลวงปู่ครับ
กราบนมัสการหลวงปู่ วันนี้ทำงานครับ
ขอบารมีหลวงปู่ อำนวยอวยพร ให้เจอแต่สิ่งที่ดี และปลอดภัยด้วยเทอญ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้